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YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HAYOMBO WILAYA YA MBEYA JIJI MKOA WA MBEYA MWAKA 2020.
01. Ninafurahi  kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga  kidato cha KWANZA katika shule hii  ya Sekondari  HAYOMBO  mwaka  2020.

Shule  hii ipo katika mkoa wa Mbeya, Halmashauri ya jiji la Mbeya katika Kata ya Iganjo. Shule hii ipo umbali wa kilomita 16 mashariki mwa Mji mkuu wa Halmashauri ya jiji la Mbeya. Usafiri wa umma (daladala) unapatikana kutoka kwa daladala ziendanzo Nsalaga, shuka kituo cha carwash ambapo nauli kwa mwanafunzi ni Tsh. 200/= tu. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza  tarehe 11/01/2020. Unatakiwa  kuripoti shuleni kuanzia tarehe  11/01/2020 ambapo utaripoti ofisini na kusajiliwa na kisha kuanza masomo mara moja.  Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe  18/01/2020 ndani ya siku saba. 

2.0    MAAGIZO MUHIMU.
Kila Mwanafunzi aliyechaguliwa kujiunga na shule hii ili apokelewe na kusajiliwa, ni lazima atimize mahitaji yafuatayo :-
       2.1 sare ya shule

A. Wasichana   
· Sketi moja ya Rangi ya kahawia zenye marinda ya kawaida (angalia sampuli yakitambaa)
· sketi  ya pili iwe rangi ya Kijivu nyeusi zenye rinda box( Sketi zishonwe kuvaliwa kiunoni na ziwe ndefu). Sketi fupi hazitaruhusiwa.
· Mashati mawili rangi nyeupe mikono mifupi kitambaa aina ya tetron.
· Viatu  jozi mbili , rangi nyeusi vya kamba ( gidamu) vyenye visigino vifupi
· Soksi Nyeupe ndefu  jozi tatu zisiwe na utepe wa rangi au nembo yoyote.
· Nguo za michezo- Bukta rangi nyeupe na  Tshirt  rangi ya kijivu  na Raba  rangi nyeusi.
· Rangi ya Hijabu ni  Nyeupe
· Sweta moja rangi ya Damu yamu ya mzee na Kijani kibichi ( sampuli zipo shuleni)

B. Wavulana
· suruali moja ya Rangi ya kahawia (angalia sampuli)
· suruali ya pili  rangi ya Kijivu nyeusi isiyopauka( angalia sampuli)
· Suruali zishonwe ilikuvaliwa kiunoni na sio vinginevyo
· Mashati mawili rangi nyeupe mikono mifupi
· Viatu rangi nyeusi vya kamba jozi mbili ( visigino vifupi)
· Soksi Nyeusi jozi tatu
· Mkanda mweusi  wa kawaida usio na picha wala urembo.
· Nguo za michezo- Tshirt rangi ya kijivu, bukta rangi nyeusi  na raba/Viatu  vyeusi vya michezo.

          2.2     Vifaa vingine: 
· Daftari  10  kubwa (Counterbook Q3 na Q4)   na daftari 5 ndogo kwa ajili ya Oriantation course
· Mkebe  1
· Kalamu  za kutosha. 
        2.3   Chakula  cha wanafunzi: Wanafunzi wote watapata chakula shuleni, 
                watachangia vyakula vifuatavyo:-
· Mahindi  yasiyobunguliwa debe 1 kwa muhula
· Maharage  sadolini 1 kwa muhula
· Tsh. 16,000/= kwa ajili ya malipo ya  Mpishi,kuni, mafuta ya kupikia na  Kusaga

3.0 SHERIA  NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.
Ujenzi wa nidhamu bora  kwa wanafunzi wote ni miongoni mwa vipaumbele vya mipango yetu ya shule hii. Hivyo kila mwanafunzi analazimika kufuata sheria na kanuni muhimu za shule hii ambazo ni:-
i. Kuonyesha heshima ya hali ya juu kwa walimu, watumishi wote na wanafunzi wenzake na kujiepusha kutumia lugha ya matusi na dharau awapo ndani na nje ya eneo la shule.
ii. Ni lazima kwa kila mwanafunzi awajibike kufanya kazi aliyoelekezwa na ashirikiane na wenzake katika kazi.
iii. Ni marufuku kwa mwanafunzi wa shule hii:-
a) Kuvuta sigara na kunywa pombe
b) Kufuga kucha ndefu, na kuwa na nywele ndefu na zisizowekwa katika hali ya usafi.
c) Kufuga ndevu
d) Kumiliki na kuja na simu shuleni.
e) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima. Suruali na Sketi zivaliwe Kiunoni wala si vinginevyo.
f) Kugombana, kutukanana au kutumia lugha ya kuudhi na kukashifu walimu, viongozi, serikali na wanafunzi wenzake.
g) Kutembelea sehemu za vilabu vya pombe, majumba ya starehe,  na majumba ya kufikia wageni ( Guest House)
h) Kumkimbia mwalimu anapokuita ni kosa kubwa.
i) Kukutwa umejificha porini kukwepa masomo utapata adhabu kali ikiwepo kusimamishwa masomo.
iv. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shuleni na darasani siku zote  na muda wote wa  masomo. Mwanafunzi ambaye hatafika shuleni siku moja bila kupewa ruhusa atalazimika kuja na mzazi wake ili kueleza alikokuwa.

4.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA 
 SHULE.
1. Wizi
2. Uasherati, Uzinzi, Ubakaji na Ushoga
3. Ulevi wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
4. Makosa ya Jinai yanayofanyika ndani au nje ya shule
5. Kupiga au kupigana
6. Kuharibu kwa makusudi mali za shule na mali za umma.
7. Kuoa au kuolewa 
8. Kuupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
9. Kutoa mimba
10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu ndani au nje ya shule.
11. Kukataa/ kugoma adhabu iliyotolewa shuleni kwa makusudi.
12. Utoro wa Muda mrefu kwa zaidi ya siku 90.

Ni imani yangu kuwa utakuwa tayari kuyafuata masharti na sheria hizi ili uweze kufanikiwa Kielimu katika kipindi chote utakapokuwepo HAYOMBO sekondari


NB: Utakapo fika shuleni utapaswa kujaza mkataba wa kutoshiriki mgomo na 
         mkataba wa mzazi kumsomesha mwanafunzi. 
        
Nilazima kila mwanafunzi anayejiunga na shule kupima afya na taarifa ya     
        vipimo ijazwe na daktari kwa fomu maalumu iliyoambatanishwa na fomu hii.


KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI HAYOMBO.
MIONGONI MWA SHULE BORA TANZANIA.



__________________________________
Agrey   I.  Masebo
MKUU WA SHULE
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