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Jina la M wanafunzi
YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ISYESYE WILAYA YA MBEYA JIJI MKOA WA MBEYA KIDATO CHA KWANZA, 2021
1. Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Isyesye ipo umbali wa kilometa 10 mashariki katikati ya jiji la Mbeya. Usafiri wa basi unapatikana kutoka katikati ya mji hadi makao makuu ya kata ya Isyesye kwa nauli ya shs 200 kwa mwanafunzi.
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11 January 2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11 January 2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18 January 2021
2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:
2.1 SARE ZA SHULE

a) Sare za shule hii ni suruali kwa wavulana na sketi kwa wasichana.Rangi ya sare hiyo ni damu ya mzee.kitambaa kimeambatanishwa.Shati na blauzi ni rangi nyeupe mikono mifupi.Mkanda mweusi(buckle ya kawaida.kwa wavulana.Suruali iwe na mifuko miwili ya pembeni na mmoja wa nyuma.Iwe na malinda mawili mbele,kulia na kushoto na luksi za mkanda.Isishonwe kihuni.Aidha,soksi ni za rangi nyeusi kwa wavulana .Kwa wasichana sketi iwe na marinda ya kufuatana nchi moja na nusu,na ndefu kuvuka magoti,iwe na mfuko wa pembeni kwa ndani,Mkanda wa kiunoni uwe mwembamba nchi moja na nusu,kamba au mikanda ya sketi hairuhusiwi,stockings nyeupe sio za wavu,hijabu rangi nyeupe isiwe na maua. SKETI, SURUALI, SHATI NA BLAUZI VISIWE VYA KUBANA. AIDHA, SARE MBILI KWA KILA MWANAFUNZI ZINATAKIWA.Kwa wanafunzi wote viatu rangi nyeusi: vya kamba (sorl ya kawaida sio vya ghorofa).
b) Sare za michezo kwa wanafunzi wote ni T-shirt rangi ya blue, na track suit ya blue.Raba za michezo rangi nyeusi.Vyote ni mali ya mwanafunzi na kuvaliwa siku maalumu ya michezo.
c) Sweta V-shape rangi yake imeambatanishwa.
d) Flat file moja (1) kwaajili ya kutunzia kumbukumbu zako za kitaaluma
2.2 Daftari counter books 09 na daftari ndogo 5, kalamu na mkebe wa hesabu
2.3 Mahitaji mengine ya kibinadamu hasa kwa wanafunzi wa kike
3. 0  SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.
3.1 Sheria na kanuni muhimu za shule hii.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na;10 ya mwaka 1995 .Aidha inazingatia miongozo inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini na   ofisi ya Raisi-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji wa elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;
i. Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ya ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
iii. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
iv. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na  nje ya mipaka 
v. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
vi. Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
vii. Kuzingatia ratiba yashule wakati wote na
viii. Kutunza mali za umma
ix. Mwanafunzi akipoteza mali ya shule au kuharibu, mzazi unawajibika kulipa.
3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE 
a) Wizi

b) Uasherati na ushoga

c) Ubakaji

d) Ulevi na matumizi ya madawa yakulevya kama vile uvutaij bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
e) Kupigana na kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi  mali ya umma
g) Kudharau bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito /kupata mimba au kusababisha ujauzito shuleni au mtaani
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba
k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
l) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi.
4. 0    MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI:
i. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

ii. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,fujo,na makosa ya jinai.
iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
5. 0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
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