SHULE YA SEKONDARI IWAMBI,
S. L. P 2780,

MBEYA.

MOB: 0784354411/0765354411

Email: iwambisecondary@gmail.com
Kumb.Na. IWB/SS/MCC/KDT.1/2021/01 

Tarehe ………………………………….
JINA LA MWANAFUNZI ……………………………………………………………………..
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA IWAMBI HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYAMKOA WA MBEYA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021.

UTANGULIZI

Ninafurahi  kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Iwambi mwaka 2021. Shule yetu ipo umbali wa kilometa saba (07) magharibi mwa makao makuu ya jiji la Mbeya katika eneo la TAZARA – barabara iendayo Mbalizi – Tunduma.

Shule itafunguliwa rasmi Alhamis tarehe 08/01/2021 saa 1:00 asubuhi kwa ajili ya usajili na kuandikishwa.
Aidha  unatakiwa kuripoti shuleni bila kuchelewa kwa kufuata tarehe rasmi ya kufungua shule na tarehe ya mwisho wa kuripoti shuleni ni 31/01/2021 vinginevyo utakuwa umepoteza nafasi hiyo adimu.
NB: Endapo utahitaji mawasiliano zaidi tumia namba za simu na E-mail zilizopo hapo juu kulia.
Masomo yanayofundishwa shuleni hapa ni:- 

CIVICS (URAIA), HISTORY (HISTORIA), GEOGRAPHY (JIOGRAFIA), KISWAHILI, FRENCH (KIFARANSA), ENGLISH (KIINGEREZA), BIOLOGY (ELIMU YA VIUMBE HAI), CHEMISTRY (KEMIA), PHYSICS (FIZIKIA), BASIC MATHEMATICS (HISABATI), NA LITERATURE IN ENGLISH 
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE 
A. Wasichana

1. Sketi ya kijani (tetroni isiyopauka) jozi mbili, (kitambaa halisi – angalia sampuli). Aidha sketi zote mbili lazima zivuke magoti, kwa urefu usiopungua futi moja kushuka chini na zenye marinda ya nchi moja na nusu.
2. Mashati mawili meupe ya tetroni mikono mifupi (blauzi). Mashati yawe marefu kuweza kuchomekea. Mashati yote yawe ya mviringo sehemu ya chini.
3. Jozi mbili za viatu vyeusi (siyo raba) vya kamba. Viatu visiwe na visigino virefu (ghorofa au soli nene kupita kiasi.

4. Soksi ndefu (stocking) nyeupe jozi mbili au zaidi.

5. Sweta rangi ya kijani iwe na ‘’V shape’’ sehemu ya shingo.

6. Raba jozi moja na nguo za michezo Tracksuit rangi ya bluu au rangi nyeupe.
B. Wavulana

1. Suruali ya kijani (tetroni isiyopauka) jozi mbili, (kitambaa halisi – angalia sampuli). Aidha suruali zote mbili lazima ziwe na marinda mawili au matatu.

2. Mashati mawili meupe ya tetroni mikono mifupi. Mashati yawe marefu kuweza kuchomekea. Mashati yote yawe ya mviringo sehemu ya chini.

3. Jozi mbili za viatu vyeusi (siyo raba) vya kamba. Viatu visiwe na visigino virefu (ghorofa au soli nene kupita kiasi.

4. Soksi ndefu (stocking)nyeusi jozi mbili au zaidi.

5. Sweta rangi ya kijani iwe na ‘’V shape’’ sehemu ya shingo.

6. Raba jozi moja na nguo za michezo Tracksuit rangi ya bluu au rangi nyeupe.

7. Mkanda mweusi usio na maandishi/ picha/michoro.
NB: 
1. Napenda kutahadharisha kuwa mzazi/mlezi yeyote ambaye atamnunulia mtoto wake sare isiyotakiwa atalazimika kununua sare nyingine. Sare itakaguliwa siku ya kuripoti shuleni. Unatakiwa uripoti shuleni ukiwa umevaa sare kamili ya shule.
2. Kitambaa halisi na kisichopauka kinapatikana eneo la (stendi) ya Iyunga duka la LUPENZA namba ya simu 0767195972 na sehemu zingine pia kitambaa kinaweza kupatikana.
MZAZI/MLEZI AHAKIKISHE ANAMPATIA MWANAYE MAHITAJI YAFUATAYO;-

i) Madaftari makubwa yasiyopungua kumi (counter books), madaftari madogo ya mazoezi  kwa kila somo, kalamu, mkebe wa Hisabati, rula n.k.

ii) Chakula cha mwanafunzi awapo shuleni, nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na gharama ya matibabu (pale itakapohitajika).

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo. ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii 

(e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

(f) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

(h) Kutunza mali binafsi na mali za umma.

(i) Hurusiwi kubadili jina ulilojiandikisha shule ya msingi ulilofanyia mtihani wa Taifa isipokuwa kwa kibali maalumu cha Afisa Elimu wa Mkoa.

(j) Huruhusiwi kubadili dini/dhehebu bila kibali cha wazazi au walezi. Aidha huruhusiwi kuendesha shughuli za dini/ibada mbali na vipindi maalumu vya dini vilivyowekwa katika ratiba ya shule.
(k) Huruhusiwi kujihusisha na masuala ya kisiasa au ushabiki wa kimichezo kinyume na maagizo ya shule.

(l) Huruhusiwi kujihusisha na udanganyifu wowote wa mitihani.

(m) Huruhusiwi kuchangia/kuchangisha fedha yoyote shuleni kinyume na maagizo/maelekezo ya serikali.
MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHIA KUSIMAMISHWA NA AU KUFUKUZWA SHULE
i) Wizi

ii) Uasherati, mapenzi na ushoga.

iii) Ubakaji.

iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.

v) Kupigana na kupiga.

vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

vii) Kudharau bendera na wimbo wa Taifa.

viii) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha kupata ujauzito/mimba

ix) Kuoa au kuolewa.

x) Kutoa mimba.

xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.

xii) Kukataa/kugomea adhabu kwa makusudi.

xiii) Kuwa na simu ya mkononi.
xiv) Kucheza kamali.
xv) Utoro.
xvi) Unywaji/utengenezaji/uuzaji wa pombe.
xvii) Kuchangisha fedha kinyume na maelekezo ya serikali.
MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.
(a) Fomu ya matibabu (medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. Fomu hii inapatikana shuleni.
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.
(d) Mkataba wa malengo yanayotarajiwa kufikiwa 2021 kati ya mwanafunzi ,mzazi, mlezi na mwalimu.
Tafadhari soma kwa umakini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Mwisho nakukaribisha sana katika shule ya sekondari Iwambi.

……………………….
NELUSIGWE E. KAJUNI
MKUU WA SHULE
NAKALA:
AFISA ELIMU WA MKOA,
S. L. P 754,
MBEYA.
MTHIBITI MKUU WA UBORA WA ELIMU
NYANDA ZA JUU KUSINI,
S. L. P 1400,
MBEYA.
AFISA ELIMU WA SEKONDARI,
S. L. P 149,
MBEYA.
MH. DIWANI (IWAMBI)

AFISA ELIMU KATA (IWAMBI)
MWENYEKITI WA BODI YA SHULE (IWAMBI)
1

