

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI LEGICO S.L.P 246 – MBEYA

JINA.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LEGICO WILAYA YA
MBEYA (JIJI) MKOA WA MBEYA

1. UTANGULIZI

Nina furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii kwa mwaka 2021

Shule ya sekondari Legico ipo katika jiji la Mbeya, ni shule ya kutwa na ya mchanganyiko wa wasichana na wavulana. Ipo katika kata ya majengo.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11 januari 2021 unatakiwa kuripoti Tarehe 11 januari, 2021.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na:

2.1 SARE YA SHULE

(A) Wasichana wawe na:

1. Sketi mbili (2) Rangi ya kijivu iliyoiva (sampo ipo juu)
2. Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi
3. Sweta –rangi ya kijani ya jeshi
4. Viatu vyeusi vyenye kamba vya ngozi jozi (pair) mbili na socks Stocking ndefu nyeupe jozi (pair) tatu (3) visiwe vya kisigino.
5. Hijabu rangi nyeupe (kwa waislamu tu) ifunike mikono yote (viganja Viwili vya mikono vinaweza kuonekana)

NB: Kwa wasichana wote walio na wasio waislamu sketi ziwe na urefu wa Kufunika vifundo vya miguu.

(B) Wavulana wawe na:

1. Suruali mbili (2) rangi ya kijivu ilioiva – sampo ipo juu
2. Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi
3. Sweta rangi ya kijani ya jeshi lenye shingo ya umbo la V
4. Viatu vyeusi vyenye kamba vya ngozi jozi (pair) mbili na socks nyeusi jozi (pair) tatu (3) visewe vya kisigino
5. Mkanda mweusi wa kawaida.

(C) Sare ya Michezo kwa wote – Wasichana na Wavulana

Tracksuit ya Blue yenye michirizi meupe

2.2 VIFAA VYA KUJIFUNZIA

Mwanafunzi awe na:

- 1) Daftari 09 kubwa (quire 2 au zaidi) kwa ajili ya masomo tisa atakayo fundishwa darasani na daftari 03 au zaidi kwa ajili ya kuandikia ufupisho (summary) ya mafupisho
- 2) Kalamu za wino za blue au nyeusi: (pens) na kalamu za risasi(pencils) kwa idadi utakayoweza.
- 3) Mkebe kwa ajili ya hesabu na kuchora michoro mbalimbali.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

3.1 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na

Kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha; shule

Inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu Nchini na Ofisi ya Raisi –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

- b. Mahudhurio mazuri katika shughuli mbalimbali ndani na nje ya shule ni muhimu
- c. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- d. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kwa umakini maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wowote wa uanafunzi wako katika shughuli hii.
- e. Kutunza usafi wa mwili wako , mavazi yako na mazingira ya shule yako
- f. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.
- g. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

- 1. Wizi
- 2. Uasherati, ubakaji na Ushoga
- 3. Ulevi, na Matumizi ya dawa za kulevya (*bangi, cocaine, mirungi, kuberi, nk*)
- 4. Kupigana au kupiga
- 5. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- 6. Kudharau Wimbo au Bendera ya Taifa.
- 7. Kuwa mjamzito/kupata Mimba
- 8. Kuoau au Kuolewa
- 9. Kutoa mimba
- 10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- 11. Kukataa adhabu kwa makusudi
- 12. Kuwa na simu ya mkononi.

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWAASILISHWA SHULENI

Pamoja na maagizo haya nimeambatanisha

- a) Medical Examination Form- Ijazwe na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali na kurejeshwa shuleni.
- b) Fomu ya Maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Baada ya kujazwa irejeshe shule.

- c) Fomu ya mzazi au mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. Ikishajazwa irejeshwe shuleni.

NB: Fomu zote hizi ni lazima zirudishwe shuleni.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Karibu sana katika shule hii!!!

.....

MKUU WA SHULE

OR-TAMISEMI

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

SHULE YA SEKONDARI LEGICO

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili _____
2. Tarehe ya kuzaliwa _____ (tarehe, mwezi na mwaka)
3. Kabila _____
4. Dini au dhehebu _____
5. Jina la mzazi _____
6. Anuani ya mzazi _____
7. Kazi ya mzazi _____
8. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana _____
9. Jina na anuani ya mlezi wako kama si mzazi _____
uhusiano wako nae _____
10. Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi? (taja sehemu moja tu utakayokwenda kila wakati pamoja na anuani) _____
11. Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa hapa ni kweli na sahihi
Sahihi ya mwanafunzi _____ tarehe _____
Saini ya mzazi/mlezi _____ Tarehe _____

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

LEGICO SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 246,
MBEYA.

REF. NO: _____

DATE _____

MEDICAL OFFICER
GOVERNMENT HOSPITAL,
P.O.BOX _____
_____.

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATIONS.

Please examine _____ as to his/her fitness for pursuing further education at this school.

1. Hemoglobin _____
2. P.V bleeding _____
3. Blood group _____
4. Blood pressure _____
5. (a) sight _____
(b) Hearing _____
6. Urine for sugar and pregnancy _____
7. Stool for ruction examination _____
8. Asthma _____
9. Skin disease _____
10. Epilepsy _____
11. Leprosy _____
12. Pulmonary tuberculosis _____
13. Deformity _____
14. Mental problems _____
15. V. D (Give type) _____
16. Any other serious disease not mentioned above _____

COMMENTS _____

DESIGNATION AND SIGNATURE

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI LEGICO
FOMU YA KUKUBALI

1. SEHEMU YA MWANAFUNZI

Mimi _____ nimekubali nafasi
niliyopewa kujiunga kidato cha kwanza mwaka _____ katika shule ya sekondari
LEGICO na nitafika shuleni bila kuchelewa.

Ninaahidi ya kwamba nitatii na kuzingatia maagizo na sharia zote za shule nan chi na kamwe
sitashiriki wala kuchochea migomo, fujo na makosa ya jinai.

Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo, michezo na elimu ya kujitegemea.

SAINI _____ **TAREHE** _____

2. SEHEMU YA MZAZI

Mimi _____ mzazi/mlezi wa
_____ ninakiri kuwa nakubaliana na
sharia, kanuni na maelekezo mengine yatayotolewa na shule.

Ninaahidi kuwa nipo tayari:

- i. Kuhakikisha kuwa mtoto wangu anashiriki shughuli zote za shule
- ii. Kumpatia motto wangu mahitaji yake binafsi kama ile sare za shule, madaftari ya kutosha, fedha ya matumizi akiwa shuleni.
- iii. Kufuatilia maendeleo ya kila siku ya mtoto wangu kwa kukagua madaftari yake na kufuatilia kwa ukaribu kwa uongozi wa shule.
- iv. Kuitika wito wa kuitwa shuleni na uongozi wa shule ili kuzungumzia maendeleo ya nidhamu/taaluma ya mtoto wangu bila kukosa.
- v. Kuhakikisha kuwa mimi siyo chanzo cha mtoto wangu kushindwa kutekeleza wajibu wake kwa shule na taifa.

Iwapo nitapata uhamisho au kubadili makazi yangu ni lazima nitaijulisha shule kwa maandishi yaliyothibitishwa na mkuu wangu wa kazi au ofisi ya afisa mtendaji.

SAINI _____ **TAREHE** _____

NAMBA YA SIMU _____