

OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

SHULE YA SEKONDARI MAZIWA

S.L.P 1426

MBEYA

MOBILE: 0756275716

TAREHE.....

JINA LA MWANAFUNZI

.....
.....

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAZIWA JIJI LA MBEYA MKOA
WA MBEYA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Nina furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari maziwa ipo umbali wa kilometa 09 kusini magharibi mwa Halmashauri ya jiji la Mbeya.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021. Mwisho wakuripoti ni tarehe 20/01/2021

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE

A: WAVULANA

- Suruali mbili rangi ya dark blue na damu ya mzee (aina ya kitambaa zimeambatanishwa kwenye fomu)
- Shati mbili nyeupe mikono mifupi
- Soksi za kijivu jozi mbili
- Viatu vyeusi, visigino vifupi vyenye kamba
- Sweta rangi ya blue

MSHONO: SURUALI ISIBANE MIGUU (ZIWE NA LINDA MBILI)

B: WASICHANA

- Sketi mbili rangi ya dark blue na damu ya mzee.
- Blauzi mbili nyeupe mikono mifupi.
- Viatu vyeusi vya kamba , kisigino kifupi
- Soksi nyeupe jozi mbili
- Sweta rangi ya blue

MSHONO – SKETI NDEFU HADI MIGUUNI, MARINDA YA KUFUNIKA SIO RINDA BOX

C) SARE ZA MICHEZO

(I) Wavulana

- Bukta moja ya blue
- T-shirt moja ya blue
- Raba rangi nyeupe
- Track suit ya blue

(ii) Wasichana

- Track suit ya blue
- Raba nyeupe

D) HIJABU – rangi nyeupe

2.2 TAALUMA

Kila mwanafunzi aje ana vifaa vifuatavyo:-

- Daftari 10, kalamu, penseli na mkebe wa heasabu na ruler ya plastiki (REVLON) transparent na file la plastiki.

2.3 ELIMU YA KUJITEGEMEA

- Wavulana walete jembe, ndoo (lita10) na fagio (chelewa).
- Wasichana walete kwanja, ndoo (lita10) na fagilo (chelewa).

3.0 3.1 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

- Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu nchini chini ya ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-
 - a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
 - b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
 - c. Kushiriki kikamilifu shughuri zote za usafi na kutunza mazingira.
 - d. Kushiriki katika kila shughuri za shule na nyingine utakazopewa.
 - e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka ya shule wakati wa masomo.
 - f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mzingira ya shule.
 - g. Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
 - h. Kuzingatia na kufuata ratiba ya shule pamoja na sheria zake
 - i. Kutunza kwa umakini mali binafsi na mali za umma wakati wote.

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

- a. Wizi
- b. Uasherati na ushoga
- c. Ubakaji
- d. Ulevi na matumizi wa madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
- e. Kupigana au kupiga wengine
- f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g. Kudharau bendera ya Taifa
- h. Kuwa mjamziti/ kupata mimba
- i. Kuo au kuolewa
- j. Kutoa mimba
- k. Kugoma, kuchochea na kuongoza kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu
- l. Kukataa adhabu kwa makusudi
- m. Kuwa na simu ya mkononi

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.

- Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara MWANAFUNZI atakaporwasili shuleni
- Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na uongozi wa shule.

5.0 Tafadhali soma kwa umakini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

- ❖ kila mzazi/ mlezi anatakiwa kuzingatia utaratibu, kanuni na sheria zote zilizoainishwa ndani ya fomu hii kwa ajili ya mototo wake.

NAWATAKIA MAANDALIZI MEMA

.....
U.P MWAKIHABA

Namba ya simu 0756275716

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING**

Maziwa Secondary school

P.o. Box.....

MBEYA

DATE.....

The Medical Officer

.....
.....
.....

PART A

Mr/Mrs.....

Please examine the above named pupil as to his/her physical and mental fitness for a full time student in this school.
The examination should include the following categories:

1. Haemoglobin.....
2. P.V bleeding
3. Sight
4. Blood pressure
5. Urine for sugar and pregnancy test
6. Stool for routine examination
7. Asthma
8. Skin diseases
9. Epilepsy
10. Any deformity
11. Pulmonary tuberculosis
12. Neurosis
13. Venereal diseases
14. Other serious diseases

PART B

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government medical officer)

1. I have examined the above named pupil and consider that he /she physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full schooling.
2. Other comments
.....
.....
Date signature

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI MAZIWA

FOMU YA MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI

A) MWANAFUNZI

Mimi.....nilizaliwa tarehekatika:

1. Mkoa wa wilaya ya Tarafa ya
..... nilianza masomo katika shule ya msingi
..... tarehe..... mkoa
..... wilaya..... Tarehe
mwaka..... na kujiunga na shule ya sekondari
..... mwaka.....

2. Naahidi kuwa mwaminifu na mtiifu, na kuwa sitashiriki katika migomo,
fujo na makosa mengine ya jinai.

.....
SAHIHI YA MWANAFUNZI.

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI MAZIWA
FOMU YA MZAZI KUKIRI/KUKUBALIANA NA SHERIA NA
KANUNI ZA SHULE

B) MZAZI/MLEZI

Mimi.....mlezi/mzazi wa
mwanafunzikidato
cha kwanza mwaka 2021. Napenda kukiri nitawajibika kwa utovu wowote wa
nidhamu ya mwanafunzi na pia nakiri kukubaliana na sheria na kanuni na
maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

.....

Sahihi ya mzazi/mlezi