

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

Shule ya Sekondari Stella Farm,

S. L. P 2149,

Mbeya.

.....

Kumb Na ...MCC/JIN/.....

Jina la Mwanafunzi .....

.....

S. L. P .....

.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI STELLA  
FARM

WILAYA YA MBEYA MKOA WA MBEYA MWAKA

.....

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka ..... Shule ya Sekondari Stella Farm ipo umbali wa km ..... kutoka kituo cha mabasi cha JB upande wa Magharibi/kulia kutokea Mbeya Mjini kuelekea mji mdogo wa Mbalizi.

Muhula wa Kuanza masomo unaanza tarehe .....  
Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe..... na mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

## MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

### 1: SARE ZA SHULE

#### 1.1 WAVULANA

- i) Suruali **mbili** rangi ya **Kijani Jeshi** nzito isiyopauka (sampuli ya kitambaa imeambatanishwa).
- ii) Mashati meupe **mawili** yenye mikono **mifupi, tetroni** yawe marefu yawezayo kuchomekewa ndani ya suruali.
- iii) Jozi mbili za **Viatu vyeusi** vyenye gidamu (sio raba) visiwe na visigino virefu au soli nene kupita kiasi. Aidha Hairuhusiwi kuvaa mabuti au raba.
- iv) Soksi **nyeupe** fupi au ndefu.
- v) Sweta rangi ya damu ya mzee (sampuli ya rangi ya uzi imeambatanishwa)

#### 1.2 WASICHANA

- i) Sketi mbili rangi ya **kijani jeshi** nzito isiyorangaza na isiyopauka. (sampuli ya kitambaa imeambatanishwa).
- ii) Mashati meupe **mawili** yenye mikono **mifupi, tetroni** yawe marefu yawezayo kuchomekewa ndani ya sketi.
- iii) Jozi mbili za **viatu vyeusi** vyenye gidamu (**sio raba**) visiwe na visigino virefu au soli nene kupita kiasi. Aidha hairuhusiwi kuvaa mabuti au raba.
- iv) Soksi nyeupe ndefu jozi **mbili**.
- v) Sketi yako ishonwe vizuri marinda ya kufuatana na iwe ndefu ya kutosha ivuke magoti. Ikiwa fupi utarudishwa nyumbani.
- vi) Sweta rangi ya damu ya mzee (sampuli ya rangi ya uzi imeambatanishwa)

#### 1.3 SARE YA MICHEZO ( kwa wavulana na wasichana)

- i) Jozi moja ya 'Trak suti' ya rangi ya bluu bahari (Light Blue) isiyobana.
- ii) Jozi moja ya **raba nyeupe** yenye soli imara
- iii) Soksi nyeupe jozi mbili.

Sare za michezo zitavaliwa siku ya michezo na wakati wa michezo tu na sio darasani.

### 2:0 VIFAA VYA DARASANI

- i) Madaftari makubwa (counter books Q2) tisa (9)
- ii) Madaftari madogo kwa ajili ya mazoezi tisa (9)

- iii) Kalamu ya wino nyeusi au bluu za kutosha
- iv) Rula, penseli na kichongo sio wembe.
- v) Mkebe wa Hesabu ukiwa na vifaa vyote
- vi) Begi imara la kubebea madaftari yake sio mfuko wa rambo.

### 2:1 HUDUMA NYINGINE

Wanafunzi wote wanaosoma Stella farm wana utaratibu wa kupata chakula cha mchana kulingana na utaratibu waliojiwekea wazazi/walezi hivyo utapata maelezo katika kikao cha wazazi wenye watoto wanaosoma hapa kupitia vikao vya wazazi na mtendaji pamoja na Mh diwani.

### 3:0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Utatakiwa kuzingatia kanuni na sharia za shule kipindi chote utakachokuwa hapa shuleni.

- i) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- ii) Mahudhurio mazuri katika kila kipindi, ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- iii) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- iv) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa ni lazima.
- v) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi katika shule hii.
- vi) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- vii) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
- viii) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- ix) Kutunza mali za umma/shule

### 3:1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZA SHULE AU KUSIMAMISHWA SHULE

- a) Wizi.
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeti na kadhalika.
- e) Kupigana/kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kupata mimba/kuwa mjamzito/ kusababisha mimba
- i) Kuo au kuolewa
- j) Kutoa mimba

- k) Kugoma, kuchochea, na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

**4:0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA  
KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA  
MWANAFUNZI.**

- a) Medical Examination Form' ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. \*
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

**Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.**

Karibu sana katika Shule ya Sekondari Stella Farm

.....  
Mkuu wa Shule

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI**  
**SHULE YA SEKONDARI STELLA FARM**  
**TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI**

1. Jina kamili \_\_\_\_\_
2. Tarehe ya kuzaliwa \_\_\_\_\_ (Tarehe mwezi mwaka)
3. Kabila \_\_\_\_\_ Taifa \_\_\_\_\_
4. Dini \_\_\_\_\_ Dhehebu \_\_\_\_\_
5. Jina la Baba \_\_\_\_\_ Taifa \_\_\_\_\_
6. Anwani ya Baba : \_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_
7. Kazi ya baba \_\_\_\_\_
8. Jina la mama \_\_\_\_\_
9. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana \_\_\_\_\_
10. Jina na anwani ya mlezi wako/ kama si mzazi \_\_\_\_\_
  - a) Uhusiano kati ya mlezi na mwanafunzi \_\_\_\_\_
  - b) Kazi ya mlezi \_\_\_\_\_
  - c) Anwani ya mlezi \_\_\_\_\_
11. Wakati wa likizo mwanafunzi atakwenda wapi \_\_\_\_\_
12. Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa hapa ni kweli na sahihi.

Saini ya Mwanafunzi \_\_\_\_\_ Tarehe \_\_\_\_\_

Saini ya Mzazi /Mlezi \_\_\_\_\_ Tarehe \_\_\_\_\_

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI**  
**SHULE YA SEKONDARI STELLA FARM**

**FOMU YA KUKUBALI**

1. Sehemu ya mwanafunzi.

Mimi -----Mvulana / Msichana ninakubali nafasi  
niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka ----- katika shule ya Sekondari Stella  
na nitafika shuleni bila kuchelewa . Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za  
shule na za nchi . Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za Elimu ya  
kujitegemea.

Saini -----  
Anwani yangu ya kudumu ni -----

2. Sehemu ya Mzazi /Mlezi

Mimi Mzazi / Mlezi -----ninakubali mtoto wangu  
-----kuingia kidato cha -----  
shule ya Sekondari Stella kuanzia tarehe -----

Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyotajwa katika maagizo ya kujiunga  
na shule, na kuhakikisha kuwa nitashirikiana wakati wote kuona kuwa mwanangu  
anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa.

Anwani yangu ya kudumu -----

Simu yangu 1. Ofisini -----  
2. Nyumbani -----  
3. Mkononi -----

Iwapo nitapata Uhamisho/Kubadili makazi ni lazima nitajulisha shule kwa maandishi  
yaliyothibitishwa na Mkuu wa Idara au Ofisi ya Afisa Mtendaji.

SAINI \_\_\_\_\_ TAREHE \_\_\_\_\_

GOVERNMENT OF TANZANIA  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To Medical Officer

PART A:

Mr./Miss.....

Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for a full time student in this school. The examination should include the following categories:

1. Haemoglobin.....
2. P.V. bleeding .....
3. Sight.....
4. Blood pressure.....
5. Urine for sugar.....
6. Stool for routine examination.....
7. Pregnancy test.....
8. Skin diseases.....
9. Leprosy.....
10. Any deformity.....
11. Epilepsy .....
12. Pulmonary tuberculosis.....
13. Neurosis.....
14. Venereal diseases.....
15. Other serious diseases.....

PART B  
MEDICAL CERTIFICATE

( to be completed by a Government Medical Officer)

1. I have examined the above named student and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time schooling.
2. Other comments.....

Signature

designation

Official stamp