JAMHURI YA MUUNGANO YA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
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MRADI WA UJENZI WA MIUNDOMBINU YA BURUDANI NA MAPUMZIKO
TAARIFA YA MREJESHO KUTOKANA NA MAONI YALIYOTOLEWA NA WADAU KUPITIA  USHIRIKISHAJI JAMII KUHUSU MRADI WA UJENZI MIUNDOMBINU YA BURUDANI NA MAPUMZIKO KATIKA KATA YA SISIMBA.
ANUANI:

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
S.L.P 149,

MBEYA.
Simu: +255 25 2502372

Barua pepe: cd@mbeyacc.go.tz
1.UTANGULIZI

Halmashauri ya Jiji la Mbeya ipo kwenye mpango wa kutekeleza Mradi wa Ujenzi  wa Miundombinu ya Burudani na Mapumziko. Mradi huu utajengwa katika Kata ya Sisimba, Mtaa wa Soko Kuu. Eneo la mradi linapakana karibu na Uwanja wa Sokoine upande wa kusini, hoteli za Peace of Mind na Mount living stone upande wa Magharibi, hoteli ya Mbeya Peak upande wa Kaskazini na benki za Posta na CRDB upande wa Mashariki.
Hitaji la mradi huu liliibuliwa na wananchi wanaoishi katika Kata ya Sisimba na wadau wengine, kutokana kutokuwepo kwa eneo la burudani na mapumziko katika Jiji la Mbeya. Mradi utakaojengwa utakuwa na miundombinu mbalimbali bora na salama kwa ajili ya burudani kwa watoto na watu wazima. Pia mradi huu utatoa fursa kwa wananchi wa Halmashauri ya Jiji la Mbeya na maeneo jirani ya kupata huduma bora za burudani na michezo ya ndani.
Vilevile, mradi huu utaongeza kipato kwa mtu mmojammoja, jamii na kuongeza mapato ya Halmashauri kupitia ajira zitakazotengezwa na mradi na ushuru utakaolipwa kwa serikali kupitia huduma zitakazokuwa zinatolewa.
Aidha mradi huu utatekelezwa kwa ubia kati ya Serikali na Sekta Binafsi, hivyo utapitia katika hatua mbalimbali za miradi inayotekelezwa kwa njia ya ubia.  
2. USHIRIKISHAJI JAMII
Halmashauri kupitia wataalam wake iliwashirikisha na inaendelea kuwashirikisha wadau mbalimbali na wananchi kwa ujumla kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu mradi ikiwa ni pamoja na kukusanya maoni ya wadau na wananchi kuhusu mradi.

Malengo ya ushirikishaji ni pamoja na;

i. Kujenga uelewa wa pamoja baina ya serikali, wadau na wananchi kwa ujumla kuhusu umuhimu wa mradi

ii. Kujenga umiliki wa mradi kwa wadau na jamii ya Kata ya Uyole na Kata jirani

iii. Kupata maoni ya wadau na wakazi wa Uyole kuhusu mradi

iv. Kugundua vihatarishi vya mradi na kupata usanifu wa mradi utakaoendana na mahitaji ya wadau au watumiaji wa mradi n.k
3. WADAU WA MRADI
Halmashauri kupitia wataalam wake ilibainisha na kuwatambua wadau wa mradi kama ifuatavyo;

i. Benki ya Dunia

ii. PPP Node

iii. Baraza la Usimamizi wa Mazingira la Taifa (NEMC)

iv. MbeyaUWSA

v. TANESCO
vi. Kamati ya Usimamizi ya Halmashauri (CMT)

vii. Kamati ya Fedha na Kamati ya Mipangomiji, Mazingira na huduma za Jamii za Halmashauri ya Jiji la Mbeya.

viii. Baraza la Madiwani ( Halmashauri ya Jiji Mbeya)

ix. Kamati ya Maendeleo ya Kata Kata ya Sisimba
x. Wakazi wa Kata ya Sisimba
xi. Wajasiriamali wadogowadogo

xii. Abiria

xiii. TARURA

xiv. Viongozi wa Serikali

xv. Watoa huduma za kifedha 

xvi. CBOs

Maoni yaliyotolewa na wadau mbalimbali kwa ujumla wake pamoja na mrejesho wake ni kama ilivyoonyeshwa hapo chini;

	MAONI YA WADAU/WANANCHI
	MREJESHO WA MAONI

	1. Wadau walitaka kujua eneo ambalo watahamishiwa kipindi cha ujenzi wa mradi

2. Kuwepo ushirikishaji wa wadau kwa kila hatua ya utekelezaji wa mradi (kuanzia hatua ya maandalizi hadi hatua ya utekelezaji)
3. Wadau walikuwa wanataka kila mtu aweze kushirikishwa bila kujali hali ya kiuchumi ya mtu/mdau

4. Wadau wanaomba kushirikishwa wakati wa kufanya maamuzi hasa wakati wa kufanya maamzi ya kuhamia eneo jingine.


	1. Wafanyabiashara wote wa eneo la mradi watahamishiwa katika eneo la uwanja wa ndege wa zamani ambako miundombinu itaandaliwa. Vikao vya awali vitakaliwa baina ya Halmashauri na wadau kwa ajili kuwekana sawa kuhusu kuhama

2. Wafanyabiashara na wadau wengine wa mradi watakuwa wanashirikishwa hatua kwa hatua katika kutekeleza mradi ili kuwa nauelewa wa pamoja na kupata maoni yao

3. Ushirikishaji utakuwa endelevu, kila mdau atashirikishwa kwa kuzingatia mahusiano yake na mradi.

4. Halmashsuri itaendelea kushirikisha wadau wote katika kila hatua hasa kipindi cha kufanya maamuzi ya kuhamia eneo jingine.


TANBIHI: Kwa maoni, ushauri, hoja zaidi na malalamiko kuhusu mradi wasiliana na ofisi ya Mkurugenzi kupitia Ofisi ya Afisa Mtendaji Kata, Kata Uyole kwa anuani tajwa hapo juu au wasiliana kwa barua pepe kwa kutumia anuani hapo juu au tumia namba zifuatazo kuwasiliana na wahusika moja kwa moja kwa ajili ya kupokea maoni ya wadau;

i. 0714 220 416 

ii. 0766 272 109

iii. 0765 467 070
