HALMASHAURI YA  JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI IHANGA

FOMU KWA WANAFUNZI WANAOJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
JINA LA MWANAFUNZI   ……………………………………………..

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.  muhula wa kwanza wa masomo unaanza  tarehe 11.01.2021 hivyo unatakiwa kuripoti shuleni   tarehe 11.01.2021 
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1. SARE ZA SHULE

A. WAVULANA
1.  Suruali

Suruali moja rangi nyeusi na moja  rangi ya  kahawia (kitambaa kimeambatabishwa) ,iwe  na mifuko miwili ya pembeni  na mmoja wa nyuma , iwe na marinda mawili mbele, kulia na kushoto na ruksi za mkanda.  

ONYO Isishonwe kihuni. 
2. SHATI. Mashati awili meupe ya mikono mifupi (yasiubane mwili)
3. SOKSI . Rangi yeusi

4. Mkanda wa kuvalia suruali
5. SWETA . lenye rangi ya kahawia kuepuka mkanganyiko utaoneshwa uzi wa rangi husika wakati wa kuchukua fomu hii
6. VIATU. Vyeusi   vya ngozi vyenye kamba.
B.  WASICHANA.

1. SKETI  

Sketi moja rangi nyeusi na moja rangi kahawia ( vitambaa ninaambatanishwa na fomu hii), ziwe na marinda ya kufuatana yenye nchi moja na nusu na ziwe ndefu sana (angalau zisiburuze chini) .Pia iwe na mfuko wa pembeni kwa ndani na mkanda wa kiuno mwembamba wa nchi moja na nusu

2. SHATI. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi (yasiunane mwili)
3. SOKSI. Rangi nyeupe na zisiwe za wavu

4. HAJABU. Rangi nyeupe isiwe na maua ( kwa waislamu tu) 

5. SWETA . Lenye rangi ya kahawia ( kuepuka mkanganyiko utaoneshwa uzi wa rangi husika wakati wa kuchukua fomu hii
6. VIATU. Vyeusi vya vyenye kamba na sori ya kawaida sio ya ghorofa 

   1. SARE ZA MICHEZO 

 T.shirt za njano na bukta za  bluu mbili kwa wavulana, kwa wasichana ni t.shirt za njano na track suit ya bluu. raba za michezo rangi yeusi kwa wavulana na wasichana.
II. MAHITAJI YA TAALUMA
· Daftari za counte books quire three(3) au quire (4) 09  

· kalamu na  mkebe wa hesabu

· Begi moja la kubebea daftari na vifaa vingine

III.  mambo muhimu ya kuzingatia wakati wote kama mwanafunzi wa shule hii
i. Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote , wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli  ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule  ni lazima.
iii. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa

iv. Kufahamu mipaka ya  shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako  katika shule hii.
v. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

vi. Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa

vii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 

viii. Kutunza mali za umma
ix. Mwanafunzi sharti awe na nwele fupi muda wote 

x. Hairuhusiwi mwanfunzi kuvaa  MAVAZI YANAYOBANA AU MAFUPI 
2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
    KUSIMAMISHWA SHULE
(a) Wizi

(b) Uasherati na ushoga

(c) Ubakaji

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi cocaine, mirungi, kubeli na kudhalika

(e) Kupigana na kupiga

(f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma

(g) Kudharau Bendera ya Taifa

(h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba au kusababisha ujauzito
(i) Kuoa au kuolewa

(j) Kutoa mimba

(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu 

(l) Kukataa adhabu kwa makusudi

(m) Kuwa na simu ya mkononi

3. MAMBO MENGINE MUHIMU  YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA
    KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI
i. Medical examination form(fomu maalumu ya vipimo vya afya ya mwanafunzi) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipo shuleni

ii. Fomu ya maelekezo binafsi (registration form) kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai aidha mzazi akiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. (fomu hizi mbili ziletwe shuleni kabla ya tarehe 08 januari 2021)
4.  Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE HII:

………………………..

MWAIFWANI T.D

MKUU WA SHULE

