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1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hil
mwaka 2021,
Shule ya sekondari mwasanga ipo katika wilaya ya Jiji la Mbeya. Ni shule ya kutwa na ya
mchanganyiko wa wasichana na wavulana. Shule hil ipo katika kata ya Mwasanga karibu na
shule ya msingl Mwasanga katika tarafa ya lyunga, umbali wa km 12 kutoka makac makuu
ya halmashauri ya jiji la Mbeya.
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti { kufika)
shulent kuanzia tarebe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021.
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE YA SHULE
Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na;
1. Wasichana
a. Sketi mbili (2) ndefu 2ipite magoti na ziwe na marindal sketi moja iwe rangi ya
dhambarau na nynngine rangi nyeusi.
b. Mashati mawil (2) meupe ya mikono mifupi.
¢ Sweta la rangl ya damu ya mzee na lenye shingo ya umbo la V na nyuingine rangi
¥a ugoro.
d. Viatu vyeusi vya ngozi jozi miali (2) vya kamba
e. Scksi (stockings) ndefu nyeupe jozi tatu (31

f. Hijabu nyeupe { kwa Waislamu)



2. Wavulana L
a. Suruali mbili (2) (suruali moja iwe ya rangi ya dhambarau nyingine IWe rangi.,
nyeusi). Ziwe zimeshonwa kawaida, suruali zinazobana (vimodo) na zilizo
pana sana (pecos) haziruhusiwi.
b. Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi.
c. Sweta rangi ya damu ya mzee lenye shingo ya umbo la V na nyingine rangi ya
ugoro <
d. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (2), viwe vya kamba.
e. Soksi (stockings) ndefu nyeupe jozi tatu (3).
f. Mkanda mweusi wa kawaida (usiwe mpana sana wala mwembamba sana). |
3. Wote
Sare za michezo, T-shirt ya dhambarau na bukta ya dhambarau yenye michirizi
‘myeupe na raba. Kwa wavulana na kwa wasichana tracksuit ya dhambarau.
VIFAA VYA KUJIFUNZIA
Madaftari 09 makubwa (Quire 3), kalamu za wino, penseli na mkebe (Mathematical
Set).
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
3.1 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa sheria namba 1 ya mwaka 1995. Aidha; shule inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye
dhamana ya Elimu nchini pamoja na Ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la
usimamizi wa uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada
ya kuripoti shuleni.

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima. .

b. Mahudhurio mazuri katika shughuli mbalimbali ndani na nje ya shule ni
muhimuy, '

c. Kuwahi katika shughuli za shule na zile utakazopewa.

d. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kwa umakini maelekezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa vanafunzi wako katika
mipaka hii.

e. Kutunza usafi wa mwili wako, mavazi yako na mazingira ya shule yako.

f. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.
g. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.



h. Usichangishe wala kutoa mchango wowote kwa mtu yeyote na kwa matumizi
yoyote isipokuwa kwa kibali kutoka kwa Miuu wa shule au mamlaka ya elimu
zilizo juu au mwenye shule (Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Mbeya).

32 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHIA

UKAFUKUZWA AU KUKUSIMAMISHA SHULE

1.
2.
3.

© o N Y

Wizi

Uasherati, ubakaji na ushoga

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya (bangi, cocaine, mirungi kubeli,
nk) ' :
Kupiga au kupigana

Kuharibu makusudi mali ya umma.

Kudharau Bendera ya Taifa.

Kubeba mimba au kuzaa.

Kuoa au kuolewa.

Kutoa mimba.

10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama

wa shule au watu.

11. Kukataa adhabu kwa makusudi.
12. Kuwa na simu ya mkononi au kuitumia simu yako au ya mtu mwingine

ukiwa shuleni.

13. Kucheza kamari (kubeti, kapesa, pata potea n.k)
4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA

KUWASILISHWA SHULENI
a Medical Examination Form, ijazwe na Mganga Mkuu katika Hospitali ya Serikali.

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki

katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c. Fomu ya mzazi au mlezi kukiri kukubaliana na sheria na kanuni na maelekezo

mengine yatakayotolewa na shule.
5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kutekeleza kikamilifu.

Karibu sana Shule ya Sekondari Mwasanga

L. Mwasajone

MKUU WA SHULE



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

MKOA WA OFISI YA MKUU WA MKOA
WILAYA
S.LP
Tarehe:

MKUU WA SHULE,

SHULE YA SEKONDARI MWASANGA,
S.L.P 824

MBEYA.
UTHIBITISHO WA URAIA - TANZANIA.

Nathibitisaha kuwa
(Jina kamili la mwanafunzi) ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa/kuandikishwa.

Baba yake (Jina kamili)

Amezaliwa katika mkoa wa Kata ya
Tarafa ya Wilaya ya

Mama yake (Jina kamili)

Amezaliwa katika Mkoa wa Kata ya
Tarafa ya Wilaya ya

hapa nchini

MKUU WA WILAYA

NB: Kile mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu.
(lkishajazwa irudishwe kwa Mhuu wa Shule tarehe ya kuripoti Shuleni)
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10. Kazi ya Baba...ccvoermeesnnemnsesnsssnssrsssess

11. Kazi ya Mama....cooeunesssanmsmsssnnmssnsesssesses
i.  Jinanaanuaniyamlezi wako (kama sio mzazi)
ji. Kamamnimleziuhusiano wako naye ukoje? .

kwenda kila wakati

12. Wakati wa likizo utakuwa Jwa nani? (Taja sehemu moja tu utakapo

pamoja na anuani)

..................................................................................................

13. Nathibitisha kwamba habari nilizozitoa hapo juu ni kweli na sahihi
Sahihi ya MWanAtUNZi...c.eveenesnesessssnsensssssnsesses Tarehe..cueeneenrenmanremmnnsaseees

Sahihi ya MZazi/MIEZi....ceueveenennsnensnsnnsssenesssses TAIENE..uernneenrennennssnnnnasenes



Mwasanga secondary school,

pP.0O Box SR
MBEYA .
T —
The Medical Officer, L;
PART ‘A"
Mr/Miss " e ———————

please examine the above named pupils as to his
hould include the following

for a full time student in this school. The examination s

categories:-
1. Haemoglobin
. P.VBleeding

2

3

4. »Blood pressure

5. Urine for sugar and pregnancy tests...............' ........................
6. Stools for routine examination
7.
8.
9.

R C I

Skin diseases....

LEPIOSYersramrrsnrsssssssss s s
10. Any deformity
11, Epilepsy.mresmreseeerees
12. Pulmonary TUDErCUIOSIS cusssapussssmiassstess
13, NEUFOSIS.crseessmsssssrssssssssmsssssssss?
14. Venerial diseases
15. Other serious GiSBSESmmeeseemmeer

PART ‘B’

MEDICAL CERTIFICATE
ed by a Government Medical Officer)
that he/she is physically fit/unfit

(to be complet

1. lhave examined the above named pupil and consider
and mentally fit/unfit for a full schooling.

2. Other COMMENTSiamesimemceees




WIZARA YA ELIMU NA UTAMADUNI
SHULE YA SEKONDARI MWASANGA

Mimi FOMU YA KUKUBALI

m 4

Ni lk S g msichana/mvulang,
imekubali kuingia kidato cha katika shule ya sekondari Mwasanga

kama mwanafunzi wa kutwa tarehe nitafika shuleni bila
kuchelewa. ‘

Nit'fltii sheria za shule na nitaishi maisha mazuri. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii
katika masomo na kazi za kujitegemea.

. Saini ya mwanafunzi . Tarehe

Sehemu ya mzazi/mlezi:
Mimi... = nimekubali mtoto

asome katika

wangu

shule ya sekondari Mwasanga kuanzia tarehe ...

Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama ilivyotajwa katika

barua. N .

Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria ya shulena kuishi

maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi z3 kujitegemea.

Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubaliwa kuingia katika shule ya sekondari

Mwasanga kama mwanafunzi wa kutwa, na ataendelea hivyo hadi kumaliza kidato cha

IV. Naelewa kuwa nafasi katika shule za bweni ni haba sana. Hivyo mimi wala mwanangu

hatuta msumbua mkuu wa shule kwa vyovyate kuhusu mipango ya malazi au uhamisho *

kwenda shule ya bweni.

. Ninaahidi kuwa mtoto wangu atafanya shughuli zote za elimu ya kujitegemea (E.K) kwa
mikono kwa juhudi na maarifa bila kushurutishwa.

Jinala
MZAZIMIEZiceessuerrsrssssssssssssssssssssssmmsssssssssssantassssssssesnesss




