

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
SHULE YA SEKONDARI ILOMBA,
S.L.P 6536,
MBEYA.

MOB: 0784408662.

Kumb Na. ILOSS/ADM/J121
Jina la mwanafunzi…………………………………

…………………………………………………………..

S.L.P ……………………………………………………
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ILOMBA 
         WILAYA YA MBEYA JIJI, MKOA WA MBEYA MWAKA 2021.
1.0 UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Ilomba mwaka 2021. Shule ya sekondari Ilomba ipo umbali wa KM 7 kusini mashariki kutoka stendi kuu ya mabasi.
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 bila kukosa 

Kuanzia saa moja na nusu asubuhi (1:30)

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1 SARE ZA SHULE.

a) Sare za shule hii ni:-suruali rangi ya khaki na bluu (bahari) kwa wavulana zenye upana wa kutosha chini na sketi ya khaki na bluu (bahari) kwa wasichana. Sketi iwe ndefu, marinda ya kufuatana 15 na isipungue SM 30 kutoka kwenye unyayo. Viatu vyeusi vya Kamba kwa wote (siyo raba) visiwe na visigino virefu au soli nene kupita kiasi. Soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana. Sweta rangi ya kijivu na bluu iliyokolea (dark blue) sidilia mbili nyeupe kwa wasichana.
b) Rangi ya hijabu nyeupe.
2.2 Sare za Michezo.
Mwanafunzi anatakiwa kuwa na raba za michezo na tracksuit ya rangi nyeusi, kijani au bluu.
2.3 Daftari tisa (09) kubwa 3Q, kalamu za wino, rula na mkebe, pamoja na begi imara la kubebea madaftari.
2.4 Chakula na matibabu ya mwanafunzi ni jukumu la Mzazi/Mlezi mwenyewe.
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote ya inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi wa uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na kupewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
a) Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na Jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
c) Kushiriki kufanya maandalio ya jioni kila siku.
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule.
g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote na.

i) Kutunza mali za umma. Mwanafunzi atakayeharibu miundo mbinu au samani za Shule kwa makusudi Mzazi/Mlezi wake atalipa. Wazazi/Walezi watawajibika kurejesha/Kulipa miundo mbinu katika hali yake.
           2.5  Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au

                  kusimamishwa Shule/Masomo.
a) Wizi

b) Uasherati na ushoga

c) Ubakaji

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi n.k
e) Kupigana au kupiga.

f) Utoro.

g) Kuharibu kwa makusudi mali za shule.

h) Kudharau Bendera ya Taifa

i) Kuwa mjamzito/Kupata mimba au kusababisha ujauzito.
j) Kuoa au kuolewa

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga a

l) mani au usalama wa Shule au Watu.

m) Kukataa adhabu kwa makusudi.
n) Kuwa na simu ya mkononi.

2.6 Mambo mengine ya muhimu yanayopaswa na kuwasilishwa shuleni 
      na wanafunzi
i. Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara atakaporipoti Shuleni.
ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo, fujo na makosa ya jinai.
iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.

iv. Faili moja la kuhifadhia taarifa na kumbukumbu za Mwanafunzi/Mwanao.
v. Picha mbili za passport size za hivi karibu zenye rangi ya bluu bahari. (blue background)
2.7 Tafadhali soma kwa makini Maelezo/Maagizo na kuyatekeleza 

      kikamilifu.
Karibu Sana Katika Shule hii
………………………..

ISINGO A.R

MKUU WA SHULE

WIZARA YA ELIMU SAYANSI, NA TEKNOLOJIA

SHULE YA SEKONDARI ILOMBA

FOMU YA KUKUBALI

1. Jina Kamili la Mwanafunzi (majina matatu)

………………………………………………………………………………………….
2. Tarehe ya Kuzaliwa ………………………… Wilaya …………………………..

3. Kabila ……………………… Uraia  ……………………...Dini ………………..
4. Jina la Mzazi/Mlezi………………………………………………………………..

Anuani ya Mzazi 

……………………………………………….………………

 Kata …………………………Mtaa ………………………………………………..
Kazi ya Mzazi ………………………………..Simu Na …………………………
(Sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao)
5. (a) Jina la Mlezi ……………………………………………………………………

(b) Uhusiano kati ya mlezi na mwanafunzi ………………………………….
(c) Kazi ya Mlezi …………………………………………………………………….

(d) Anuani ya Mlezi ……………………………. Simu Na …………………….

(e) Mahali anapoishi ……………………….. Kata …………….. Mtaa……….

6. Shule atokayo Mwanafunzi ……………………………………………………..
7. Wakati wa Likizo Mwanafunzi atakwenda wapi? ………………………….

8. Maelezo ya mwanafunzi ya kukubali na kutii sharia za shule 

………………………………………………………………………………………..
9. Ujuzi Mwingine (kipaji) …………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, NA TEKNOLOJIA

SHULE YA SEKONDARI ILOMBA

FOMU YA KUKUBALI

1. Mimi ………………………………………………..Msichana/Mvulana
Nimekubali kuingia kidato cha ………………………………….Shule ya Sekondari Ilomba kama Mwanafunzi wa kutwa tarehe ………………….
Nitafika Shuleni bila kuchelewa.

2. Nitatii Sheria za Shule na nitaishi maisha mazuri. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za kujitegemea.
3. Saini ya mwanafunzi ……………………………………… Tarehe ……………

Sehemu ya mzazi/mlezi:
1. Mimi ………………………………………………………. Nimekubali mtoto wangu ………………………………………………. Asome katika Shule ya Sekondari Ilomba Kuanzia Tarehe ………………………………………….
2. Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo Shuleni kama ilivyotajwa katika Barua.

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamuonya mtoto wangu kutii Sheria za Shule na kuishi maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea.
4. Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubaliwa kuingia katika Shule ya Sekondari Ilomba kama mwanafunzi wa Kutwa, na ataendelea hivyo hadi kumaliza kidato cha IV. Naelewa kuwa nafasi katika Shule za bweni ni haba sana. Hivyo wala wanangu hatutamsumbua Mkuu wa Shule kwa vyovyote kuhusu mipango ya malazi au uhamisho kwenda Shule ya bweni.
5. Ninaahidi kuwa mtoto wangu atafanya shughuli zote za elimu ya kujitegemea (E.K) kwa mikono kwa Juhudi na Maarifa bila kushurutishwa 
Jina la Mzazi/Mlezi ……………………………………………………………………..

Sahihi ………………………………………………….. Tarehe ………………………
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY

ILOMBA SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 6536,

MBEYA.

DATE: ……………………

The Medical Officer,

………………………………

……………………………...

……………………………...

……………………………...

PART ‘A’
Mr./Miss ……………………………………………………………………………………..

Please examine the above named pupil as to know his/her physical and mental fitness for a full time student in this school. The examination should include the following categories;-
1. Haemoglobin ………………………………………………………………………..
2. P.V Bleeding ………………………………………………………………………..

3. Sight ………………………………………………………………………………….

4. Blood pressure …………………………………………………………………….

5. Urine for sugar and pregnancy tests …………………………………………

6. Stool for routine examination ………………………………………………….

7. Asthma ………………………………………………………………………………

8. Skin diseases ………………………………………………………………………

9. Leprosy …………………………………………………………………………….

    10. Any deformity …………………………………………………………………….

    11. Epilepsy ……………………………………………………………………………

    12. Pulmonary tuberculosis ……………………………………………………….

    13. Neurosis …………………………………………………………………………...
    14. Venereal diseases ……………………………………………………………….

    15. Other serious diseases …………………………………………………………

PART ‘B’

MEDICAL CERTIFICATE
(To be Completed by a Government Medical Officer)
1. I have examined the above named pupil and consider that he/she is physical fit/unfit and mentally fit/unfit for a full schooling.
2. Other comments ……………………………………………………………….

……………………………………………………………………………………...

………………………………………………………………………………………

Signature …………………………. ……..     Date  ………………………
1

