JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS 
 TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

SHULE YA SEKONDARI MPONJA,









  
     S. L. P. 1769,


 






 
     MBEYA.

Mobile: (+255) 754 606 355 






E mail: mponjass@gmail.com



                          TAREHE: .......................

Kumb Na. MPSS/J-INS/F-I/2021
	


Mzazi/Mlezi wa ……………………………………….......................................................
S. L. P. ………..

MBEYA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MPONJA HALMASHAURI YA MBEYA JIJI MKOA WA MBEYA MWAKA 2021
1.0.  Utangulizi

Ninafurahi kukutaarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Mponja ipo Uyole km 3 kutoka stendi ya Dar es Salaam mashariki. Usafiri wa mabasi unapatikana stendi zote za mjini Mbeya (panda gari za Nsalaga Mpaka kituo cha mwisho). Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 14 /01/2021 (ndani ya siku 4). Mtoto asiporipoti ndani ya muda huo, hatua zitachukuliwa.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia

(i) Nidhamu 

(ii) Taaluma 

(iii) Utunzaji mazingira na mali ya umma

Pamoja na barua hii pokea viambatanisho vifuatavyo:-

(i) Kanuni za shule ambazo zinatakiwa zifuatwe na mwanafunzi wakati wote ndani na nje ya shule.

(ii) Orodha ya vifaa muhimu ambavyo lazima awe navyo siku ya kuripoti shuleni

(iii) Fomu ya uthibitisho wa uraia (aje na cheti cha kuzaliwa NAKALA na HALISI)
(iv) Fomu ya uthibitisho wa afya, ijazwe na Daktari wa Hospitali ya Serikali na kuja nayo siku ya kuripoti shuleni pamoja na barua hii.
NB:Soma maelekezo yote na kuyafuata kikamilifu.

Karibu sana shule ya Sekondari MPONJA.
………………………
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      2.1. Sare za shule

(a) Wavulana

(i) Suruali mbili damu ya mzee inayovaliwa sasa (sampuli imeambatanishwa) na mshono unaotakiwa ni ule wenye linda mbili mbele, upana usiopungua inch 17 na yenye turn up. S
(ii) Suruali za kubana modo au za fasheni haziruhusiwi kabisa.

(iii) Mashati mawili (02) meupe mikono mifupi

(iv) Sweta moja (01) rangi ya kijani mgomba (sampuli imeambatanishwa)

(v) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (02) viwe vya kamba, visivyo na visigino virefu na visiwe vya wazi  wala vya plastic 

(vi) Soksi jozi mbili (02) kijivu au damu ya mzee

(b) Wasichana 

(i) Sketi mbili (02) damu ya mzee (sampuli imeambatanishwa) linda za kawaida iwe ndefu inchi 21/2 au 3 kutoka kifundo cha mguu na yenye heshima 

(ii) Blauzi (shati) mbili (02) rangi nyeupe mikono mifupi

(iii) Sweta moja (1) rangi ya kijani mgomba (sampuli imeambatanishwa)

(iv) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (02) viwe vya kamba, visivyo na visigino virefu na visiwe vya wazi  wala vya plastic 

(v) Soksi jozi mbili (02) nyeupe

(vii) Hijabu ziwe fupi kuishia mabegani

SARE ZA MICHEZO

(i) Wavulana 

Sare za michezo ni T-shirt na Bukta rangi ya Bluu (T-shirt isiwe na maandishi ya timu yoyote) na raba za michezo.

(ii) Wasichana 

Sare za michezo ni Track suit nyeusi na raba za michezo.

2.2. Vifaa na mahitaji mengine

(i) Daftari kumi (10) counter book quire three, kalamu, ruler, pamoja na mkebe wa Hisabati,
(ii) Begi la kubebea daftari na vifaa vingine,

(iii) Jalada mbili aina ya ALBA-RADO za kati (sampuli itaonyeshwa shuleni)

(iv) Picha (passport size) aina ya stamp size mbili (02) kwa ajili ya kitambulisho na jalada. 

(v) Kwa mwanafunzi anayetoka mbali mzazi atagharamia nauli ya kwenda na kurudi nyumbani kila siku.
(vi) Matibabu na chakula yatagharamiwa na mzazi/mlezi.

MUHIMU:

1) Mzazi/Mlezi jukumu la kumhimiza mwanafunzi kusoma kwa bidii na kuhudhuria shuleni ni letu sote, hivyo hakikisha mwanao anasoma anaporudi  nyumbani na kuhudhuria shuleni kila siku.

2) Mhimize mtoto kuwahi shuleni asubuhi mapema kila siku na kamwe utoro haruhusiwi. Hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi ya mzazi\mlezi ambaye mtoto wake atajihusisha na utoro, kukaa kwenye korongo au kujihusisha na makundi hatarishi.

3) Unapomleta  mwanafunzi tafadhari lete namba yako ya simu, simu ya afisa mtendaji/mwenyekiti wa mtaa  balozi wako na mtaa unaotoka, namba ya kitambulisho cha nida na makazi yako. Kwa maelekezo haya, unatakiwa kujaza fomu maalum ya taarifa za mzazi/mlezi na makazi

4) Mwanafunzi aje na mzazi\mlezi wake siku ya kuripoti. Mwanafunzi ambaye hatakuja na mzazi /mlezi hatapokelewa.
3.0. Sheria na kanuni muhimu za shule ni:-

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yako mara baada ya kuripoti shuleni.
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, walimu, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.

c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3.1. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule 

1. Wizi 

2. Uasherati, Ubakaji na Ushoga

3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.

4. Uvutaji bangi 

5. Makosa ya jinai 

6. Kupigana au kupiga 

7. Kuharibu kwa makusudi kwa mali ya umma.

8. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.

9. Kudharau Bendera ya Taifa.

10. Kuoa au kuolewa 

11. Kutoa mimba 

12. Kugoma, kuchochea ama kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.

13. Kukataa adhabu kwa makusudi.

4.0. Mambo mengine muhimu

a) Medical Examination form (F1) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara mwanafunzi atakaporipoti shuleni. 

b) Fomu ya maelezo binafsi (F2) kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni imeambatanishwa (F3).

d) Tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

                                                                     ………………………
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TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI PAMOJA NA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi (majina matatu yafanane na yale ya shule ya msingi na cheti cha kuzaliwa) …………………………………………………………………….........................

2. Tarehe ya kuzaliwa ya mwanafunzi …………………………………, mahali alipozaliwa mkoa…………………………………..wilaya………………………………………………..

3. Nina wazazi wote wawili/mmoja (kata isiyohusika)………………………………………
4. Sina wazazi wote……………………………………………………………………………..

5. Unahudumiwa na nani? Wazazi/mlezi/shirika/kanisa au msikiti/TASSAF n.k …………………………………………………………………………………………………

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

1. Majina matatu ya  mzazi/mlezi…………………………………………………………………..

2. Jinsi ………………………………………………………………………………………………..

3. Uhusiano wako wewe mzazi/ mlezi na mwanafunzi………………………………………… 
4. Sehemu uliyozaliwa mzazi/mlezi. Mkoa………………….. wilaya …………………………
5. Mzazi/ mlezi ni raia wa …………………………………………………………………………

6. Anuani ya mzazi/mlezi …………………………… kata……………………………….mtaa…………………......ubalozi wa………………………

7. Anuani ya makazi ya kudumu……………………………………………………………………

8. Umbali wa makazi ya mzazi/mlezi mpaka shuleni ………………………………………….

9. Namba ya nyumba/makazi…………………………………………………………………….

10. Namba ya simu ya mzazi/mlezi (baba)………………………..mama……………………..

11. Kiwango cha elimu cha mzazi/mlezi………………………………………………………….

12. Afya ya mzazi…………………………………………………………………………………..

13. Jina la mwenyekiti wa mtaa …………………………… simu……………………………….
14. Jina la afisa mtendaji wa mtaa ………………………………… simu……………………….

15. Jina la balozi…………………………………… simu………………………………………….

NB: Tafadhari toa taarifa sahihi
                                       ……………………………………………………
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