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MUHTASARI WA MKUTANO MAALUMU WA BARAZA LA HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA ULIOFANYIKA TAREHE 01/4/2021 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA MKAPA KUJADILI NA KUPITISHA TAARIFA YA MAPENDEKEZO YA MGAWANYO WA KATA KWA HALMASHAURI YA JIJI NA HALMSHAURI PENDEKEZWA YA MANISPAA YA UYOLE.
.

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:
1. Mhe. Dormohamed I.Rahmat		- Diwani - Mstahiki Meya
2.        Mhe. Agnes P. Mangasila			- Diwani - Naibu Meya 	
4.	Mhe. Mary M. Malema			- Diwani	-    Mjumbe
5.	Mhe. Daniel Y. Mwaibindi			- Diwani	-     	“
6.	Mhe. Henry H. Mwangambaku		- Diwani	-      	“
7.	Mhe. Humphrey M. Ngalawa		- Diwani	-	“		
8.	Mhe. Josephine J. Qamunga		- Diwani	-          “
9.	Mhe. Frolence I. Mwakanyamale		- Diwani	-      	“
10.	Mhe. Zabibu I. Kimata			- Diwani	-      	“
11.	Mhe. Agatha W. Ngole			- Diwani	-       	“	
12.	Mhe. Joel W. Hokola			- Diwani	-     	“
13.	Mhe. Daniel W.Mwanjoka			- Diwani         -     	“
14.	Mhe. Daniel Njango			           - Diwani	-      	“
15.	Mhe. Rose S. Kilemile			- Diwani	-     	“
16.	Mhe. Mussa A. Ismail			- Diwani	-     	“
17.	Mhe. Mwajuma Tindwa			- Diwani	-      	“
18.	Mhe. Reuben P.Kipalule			- Diwani	-      	“
19.	Mhe. Ibrahim J. Mwampwani		- Diwani	-     	“
20.	Mhe. Newton Mwatujobe			- Diwani	-      	“
21.	Mhe. Yuda A. Sikawena			- Diwani	-      	“
22.	Mhe. Daudi N.Ngogo			- Diwani	-     	“
23.	Mhe. Ally Y. Bromela			- Diwani	-       	“
24.	Mhe. Patrick E. Mbilinyi			- Diwani	-     	“
 25.	Mhe .PishonTalabhan			- Diwani	-
26.	Mhe. Eliud F. Mbogela			- Diwani	-     	“
27.	Mhe. Julius M.Mendagalalile		- Diwani	-      	“
28.	Mhe. Godwini J.Mwakyusa			- Diwani	-       	“
29.	Mhe.Essau Mwampela                            - Diwani	-	“
30.	Mhe. Angelo Magoma			- Diwani	-	“
31.	Mhe. David Mwashilindi			- Diwani	-	“
32.	Mhe. Juma C.Mwakalobo			- Diwani	-	“
33.	Mhe. Frank M. Mwasyoke			- Diwani	-	“  
34.	Mhe.Juma S. Simbeyanje			- Diwani	-	“
35.	Mhe.Issa S. Salimini			- Diwani	-	“
36.	Mhe. Fanuel L.Kyanula			- Diwani	-	“
37.	Mhe. Maulid H. Issa.			- Diwani	-	“
38.	Mhe. Atupele F. Msai			- Diwani	-	“
39.	Mhe.Fatuma C. Bora			- Diwani	-	“		
40.	Mhe. Lucia R. Mwanasinjali		- Diwani	-	“			
41.	Mhe. Lucas E. Mwampiki			- Diwani	-       	“
42.	Mhe.Sambwee Shitambala                      - Diwani	-	“
43.	Mhe. Adam H. Simbaya			- Diwani	-	“
44.	Mhe. Tonebu H. Chaula			- Diwani	-	“
45.	Mhe. Kefasi C. Mwasote			- Diwani	-	“
46.	Mhe. Magdalena Casiba			- Diwani	-	“  
47.	Mhe. Hana A. Ndidi				- Diwani	-	“
48.	Mhe. Catherine C. Ipopo			- Diwani	-	“
49.	Mhe. Mariam J. Kabuje			- Diwani	-	“

WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA:-
1. Mhe. Dr. Tulia Ackson		          		 - Mbunge Jimbo la Mbeya Mjini 

WAGENI WAALIKWA:				
1. 
2. Charles Stima				-	Mwenyekiti CCM
3. Sadick Mpagike				- 	Katibu
4. James Chacha SSP				-	OCD
5. Charles Matula				-	DSO

WATAALAMU WALIOHUDHURIA
1. Gerald. N.Ruzika			-          Kaimu Mkurugenzi wa Jiji - Katibu
2. Saitot Z. Stephine			-	KatibuTawala Wilaya
3. 					-	Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala
4. Bosco Komba			-	Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi
5. Ndelekwa O.Vanica			-	Mkuu wa Idara ya Usafishaji na
               Mazingira
6. Mpakani Kalinga			-	Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara
7. Emmanuel E. Kimbe		-	Mratibu wa Mradi wa TASAF
8. Harold Simkoko			-          Mratibu wa Redio ya Mbeya F.M 
9. Vicent Msolla				-	Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii
10. Osward Kasambala			- 	Mkuu wa Idara ya Ujenzi
11. Dkt. Jonas Lulandala		-	Mkuu wa Idara ya Afya
12. Regina Kamala			-	Mkuu wa Kitengo cha Maliasili,Utalii na
                                                                            Nyuki            
13. Dickley Nyato			-          Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipangomiji na Ardhi
14. Semkiwa Mashaka			-         Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
15. Hajayand Adon	                      -         Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango,Takwimu 
                                                                na Ufuatiliaji
16. Erick K. Mvati			-         Mkuu wa Idara ya Kilimo,Umwagiliaji na
                                                                 Ushirika
17. Sisty Chibby				-	Afisa Utumishi
18. Amiri A. Hamza			-	Afisa Usafirishaji
19. Eng. Oswald Kasambala		-	Mhandisi
20. Dkt.Amani.J.Kilemile		-	Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi
21. Vicent A. Mbua			-	AfisaTarafa
22. Sophia Kifizi				-	Afisa Tarafa




SEKRETARIETI:
1. N. G.Massoko
2. S. Jackson
3. J. Mlundi


AGENDA.

1. Kufungua Mkutano
2. Kuridhia Agenda
3. Taarifa ya Mapendekezo ya Mgawanyo wa Kata kwa Halmashauri ya Jiji na Halmshauri pendekezwa ya Manispaa ya Uyole.
4. Kufunga Mkutano


MCC/BH/01/2021 KUFUNGUA MKUTANO
Kabla ya kufungua Mkutano wa Baraza Maalumu Katibu  aliwaongoza Wajumbe wa Baraza kuimba Wimbo wa Taifa ikifuatiwa na Dua maalum ya kuliombea Baraza la Madiwani wa Halmashauri ya Jiji la Mbeya.

Baada ya kusema hayo Katibu alimkaribisha Mwenyekiti wa Baraza aweze kufungua Mkutano

Baada ya kuimba wimbo wa Taifa na Kuomba Dua maalumu, Katibu wa Baraza Kaimu Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Mbeya alimkaribisha Mwenyekiti wa Baraza aweze kufungua Mkutano. 

Mwenyekiti wa Baraza ambaye ni Mstahiki Meya wa Jiji la Mbeya aliwakaribisha Wahe: Madiwani, Wageni waalikwa, Wananchi, wataalam na Waandishi wa Habari katika Mkutano Maalumu wa Baraza la Halmashauri ya Jiji la Mbeya na aliwaeleza Wajumbe kuwa huu ni Mkutano Maalum wa wa Baraza la Madiwani ukiwa na Agenda moja ya kujadili namna ya Mgawanyo wa Kata za Halmashauri ya Jiji la Mbeya ili kuweza kuridhia mchakato wa kuanzisha Halmashauri Mpya inayopendekezwa ya Manispaa ya Uyole. 

Baada ya maelezo hayo Mwenyekiti alifungua Mkutano saa 05:35 Asubuhi.


MCC/BH/02/2021 KURIDHIA AGENDA
Mwenyekiti wa Mkutano aliwahoji Wajumbe kama wanaridhia Agenda zilizowasilishwa ili ziweze kujadiliwa na Wajumbe kwa kauli moja waliridhia ziweze kujadiliwa.



MCC/BH/02/2021 TAARIFA YA MAPENDEKEZO YA MGAWANYO WA KATA KWA HALMASHAURI YA JIJI NA HALMSHAURI PENDEKEZWA YA MANISPAA YA UYOLE.
Mwenyekiti wa Kamati  Mhe. Daudi N.Ngogo – Diwani Kata ya Nsalaga aliwasilisha taarifa kwa niaba ya Kamati Maalumu ya Uanzishwaji wa Halmashauri Mpya Ndani ya Jiji la Mbeya. Akiwasilisha alieleza kwamba, mnamo tarehe 30 Septemba, 2020 katika ziara za kampeni, Mgombea wa kiti cha Rais kupitia Chama cha Mapinduzi ambaye pia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Hayati Dkt John Pombe Joseph Magufuli aliahidi kuwa iwapo angeshinda na Halmashauri kuwa chini ya Chama cha Mapinduzi angeipanga upya Mbeya.

Akihutubia Mkutano wa kampeni katika viwanja vya Old Airport alisema Madiwani wa Chama cha Mapinduzi kikao cha kwanza kiwe cha kukaa na kuipanga Mbeya kuwa na Wilaya Mbili, kukaa na kuligawa Jiji.
Akiwasilisha ilielezwa kwamba, taratibu za uanzishaji wa Halmashauri Mpya Ndani ya Mamlaka ya serikali za Mitaa zipo kwa mujibu Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 Ibara ya 145 (1) na 146.
Aidha alieleza kuwa, Sheria namba 8 ya Serikali za Mitaa ya mwaka 1984 sura ya 288 imefafanua utaratibu wa kuanzisha Mamlaka ya Mji katika Miji au kupandisha hadhi Maeneo ya Utawala.
Aidha Mwenyekiti aliwasilisha taarifa kwa kueleza kwamba, Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Jiji la Mbeya katika Mkutano wake wa kwanza wa tarehe 29/1/2021 lilijadili na kuridhia agenda ya kuendelea na mchakato wa kuigawa Halmashauri ya Jiji la Mbeya na kuanzishwa kwa Halmashauri Mpya itakayoitwa Halmashauri ya Manispaa ya Uyole.
Vile vile aliwasilisha Mapendekezo kamati Maalumu juu ya Mgawanyo wa kata, fursa za kiuchumi na Jina la Halmashauri pendekezwa la Manispaa ya Uyole kwa kueleza kama ifuatavyo:-
i. Baraza la Madiwani wa Halmashauri ya Jiji la Mbeya liliridhia jina la Halmashauri pendekezwa la Manispaa kuwa ni Uyole.
ii. Makao Makuu kuwa katika kata Uyole
iii. Manispaa ya Uyole itakuwa na kata 13 na mitaa 60
iv. Halmashauri Mama ya Jiji kuwa na kata 23 na mitaa 121.

Mwenyekiti aliwasilisha Fursa zitakazopatikana Manispaa ya Uyole na Fursa zitakazopatikana Halmashauri ya Jiji la Mbeya ikiwa sambamba na  Mchanganuo wa Mapato kulingana na Halmashauri.
Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo wajumbe wa Baraza walipitia kujadili kisha kwa kauli moja walieleza kuridhia taarifa iliyowasilishwa ikiwa na mapendekezo yake ya Mchakato wa uanzishwaji wa Halmashauri Mpya ya Manispaa ya Uyole.

NASAHA ZA KAIMU KATIBU TAWALA MKOA WA MBEYA.
Kaimu Katibu Tawala Mkoa wa Mbeya Bi. 
i. Alishauri kurekebishwe takwimu za Idadi ya watu 
ii. Kuwekwe vigezo vya kiuchumi 
iii. Kuhusu viwanja vya Nane Nane kuangaliwe vizuri
iv. Kufanyike utaratibu wa kuaninisha miradi inayovutia wananchi
v. Fursa za dampo la Nsalaga zirekebishwe kwa kuongeza Thamani zaidi
vi. Eneo la Mapato liboreshwe kwa kuainisha vyanzo zaidi vya Mapato kwa kila Halmashauri.

MCC/BH/03/2021 KUFUNGA MKUTANO
Katibu aliwashukuru Madiwani kwa uvumilivu na kuwezesha kufanyika kwa Mkutano wa Baraza la Halmashauri, kisha alimkaribisha Mstahiki Meya (Mwenyekiti) ili aweze kufunga Mkutano, Akifunga Mkutano Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe kwa kufanikisha Mkutano kwa kuridhia mchakato wa uanzishwaji wa Halmashauri kuendelea katika hatua ya vikao vya Juu vya Maamuzi.  Mwisho alifunga Mkutano saa 6:35 Mchana.







Umethibitishwa



	_________________
Amede. EA. Ng’wanidako
Katibu
Baraza la Halmashauri ya Jiji la Mbeya
	_________________
Mhe. Dormohamed I. Rahmat
Mwenyekiti
Baraza la Halmashauri ya Jiji la Mbeya

	




Tarehe: _________________



1

