

- d) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya join instruction (preparation kwa wanafunzi wa Hostel)
- e) Kuwahi katika kila chughuli za shule na nyingine utakozopewa.
- f) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa wanafunzi wako katika shule hii.
- g) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule .
- h) Kuvaa sare za shule wakati wote.
- i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- j) Kutunza mali ya umma

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- a. Wizi, Uasherati ,ushoga na ubakaji.
- b. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi ,cocaine,mirungi, kuberi nadhalika.
- c. Kupigana au kupiga ,kutumia lugha ya matusi.
- d. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- e. Kudharau Bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa.
- f. Kuwa mjamzito,kupata mimba au kusababisha mimba , kutoa mimba na kuo au kuolewa.
- g. Kugoma ,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- h. Kukataa adhabu kwa ,makusudi.
- i. Kuwa na simu ya mkononi.

3.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya selikari.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa Kutii sheria za Shule.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Cheti cha kuzaliwa cha Mwanafunzi

OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA

MITAA HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

SHULE YA SEKONDARI N. SENGAL

S. L.P.....

BARUA PEPE.....

MOB.....

TAREHE.....

KUMB NA

JINA LA MWANAFUNZI

.....

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI

WILAYA MKOA WA MWAKA.....

1.0. UTANGULIZI:-

Nimefurahi kukutambulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na Kidato chakatika shule hii mwakaShule ipo umbali wa km kwa basi kutoka Mjini Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehena mwisho wa kuripoti ni tarehe[ndani ya siku saba].

2.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na .25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na .10 ya mwaka 1995.Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu -TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na Uendeshaji wa Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongoz,wazazi,i wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima .
- b) Kuhudhuria darasani kila siku
- c) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima .

4.0. SARE YA SHULE

1. WAVULANA

- ❖ Suruali mbili rangi za khaki na kijivu (aina ya kitambaa zimeambatanishwa na fomu).
- ❖ Shati mbili nyeupe mikono mifupi.
- ❖ Viatu vyeusi ,visigino vifupi vyenye kamba na soksi nyeusi .
- ❖ Sweta la rangi ya kahawia.

MSHONO – SURUALI ISIBANE MIGUUNI (sio modo).

2. WASICHANA

- ❖ Sketi mbili rangi za kijivu na khaki na Blauzi mbili nyeupe
- ❖ Viatu vyeusi vya kamba ,kisigino kifupi na soksi nyeupe.
- ❖ Sweta la rangi ya kahawia

MSHONO – Sketi Ndefu Hadi Miguuni,Marinda Ya Kufunika (Sio Rinda Box)

3. SARE YA MICHEZO: T - sheti rangi ya njano kwa wote (wavulana na wasichana)

4. HIJABU: Rangi nyeupe

5.0. Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

.....
MKUU WA SHULE

.....
HEAD MASTER
KISUMU PRIMARY SCHOOL
KISUMU

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

SHULE YA SEKONDARI NSENGA

FOMU YA KUKUBALI

1. Mimimsichana/
mvulana ninakubali kuingia kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Nsenga
kama mwanafunzi wa kutwa/tareheNitafika shuleni bila kuchlewa
2. Nitatii sheria za shule na nitaishi kwa amani. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii
katika masomo na kazi za kujitegemea .
3. Sitashiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinsia
4. Saini ya mwanafunzitarehe

Sehemu ya mzazi /mlezi

1. Mimininakubali mtoto
wanguasome katika shule ya
sekondari Nsenga kuanzia tarehempaka atakapohitimu
masomo yake .
2. Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama
ilivyotajwa katika barua ya kujiunga na shule.
3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule na kuishi
maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea
4. Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubaliwa kuingia katika shule ya sekondari
Nsenga kama mwanafunzi wa kutwa/ na ataenbdelea hivyo hadi kumaliza
kidato cha IV

5. Anwani yangu ya kudumu ni:

.....
.....

Simu Na(Ofisini)

Simu Na(Nyumbani)

6. Saini

Tarehe

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING

Nsenga Secondary School
P.O. Box 2098
MBEYA

Date

The Medical officer

.....
.....
.....

PART A:

Mr. /Miss
Please examine the above named pupil as to his/her physical and mental fitness for a full time student in this school. The examination should include the following categories:

1. Hemoglobin
2. P.V. Bleeding.....
3. Sight.....
4. Blood pressure
5. Urine for sugar and pregnancy test.....
6. Stool for routine examination
7. Asthma.....
8. Skin diseases.....
9. Leprosy.....
10. Any deformity.....
11. Epilepsy.....
12. Pulmonary tuberculosis.....
13. Neurosis.....
14. Venereal diseases
15. Other serous diseases.....

PART B.

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government medical officer)

1. I have examined the above named pupil and consider that he/ she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full schooling.
2. Other comments

Date

.....

Signature