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1 DIBAJI

Halmashauri ya Jiji la Mbeya inaendelea kutekeleza mabadiliko mbalimbali na maboresho yanayotokea katika Utumishi wa Umma. Kwa kutambua hilo halmashauri inaendelea kutekeleza mipango ya maendeleo kwa wananchi wake kwa kutumia mifumo ya kimenejimenti iliyoainishwa katika utumishi wa umma, yaani: MWAMTUKA (OPRAS) na Mkataba wa Huduma kwa Mteja.  Aidha, kwa kuzingatia mpango mkakati wa miaka mitatu (2010 – 2013), Halmashauri imedhamiria kutekeleza utoaji bora wa huduma za jamii kwa wananchi na wadau mbalimbali wa Halmashauri ya Jiji la Mbeya kwa viwango vilivyoainishwa katika mkataba huu.

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni sehemu ya nguzo za msingi kwa Halmashauri ya Jiji la Mbeya ili kutimiza malengo, wajibu na haki kwa kila mdau.  Zana hii ni daraja muhimu kupima na kuhamasisha uwajibikaji kwa watumishi wa Umma na kufungua upana wa kazi zenye malengo yanayopimika kwa watumishi wa Umma.

Ni matumaini ya Halmashauri kwamba wananchi watapata huduma zenye viwango kutegemea na viwango vilivyokubalika katika ngazi za Halmashauri na kitaifa. Mkataba wa Huduma kwa Mteja utaimarisha mahusiano bora baina ya wateja, wadau na watendaji wa Serikali katika Jiji letu.

Dira ya Halmashauri ni kuinua uchumi wa wananchi, kuhakikisha uwajibikaji na utawala bora katika Idara na Vitengo, na hatimaye kuimarisha hali ya maisha ya wananchi.  Ikiwa wananchi, wateja na wadau wataendelea kupata huduma zenye viwango na kutoa maoni yenye lengo la kuboresha utoaji wa huduma katika maeneo mbalimbali, Halmashauri itapata tija na mapinduzi ya hali ya juu ya maendeleo na utoaji wa huduma bora.

Ushirikishwaji wa wadau mbalimbali katika kuandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa Halmashauri ya Jijila Mbeya unategemewa kuwa chachu ya maendelezo ya haki kwa watumiaji wa huduma mbalimbali za Halmashauri.

Natoa wito kwa wananchi, wadau na watumishi wa Umma kuyapokea mabadiliko haya ili kuleta uwajibikaji unaopimika na wenye tija kwa Halmashauri ya Jiji la Mbeya.

(PICHA)
MKURUGENZI WA JIJI
HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

UTANGULIZI

Halmashauri ya Jiji la Mbeya ni moja kati ya Halmashauri zinazotarajia kutekeleza mpango wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja. Lengo la Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni kuboresha uwajibikaji na maisha ya walengwa wetu, yaani wateja. Tunaamini mkataba huu utaboresha huduma na utekelezaji wa majukumu mbalimbali ya halmashauri.

Maeneo yaliyoainishwa katika mkataba huu ni:

(i) Majukumu ya Halimashauri ya Jiji
(ii) Lengo na madhumuni ya mkataba

(iii) Viwango vya utowaji huduma vitakavyozingatiwa

(iv) Ahadi za halmashauri ya Jiji na idara zake kwa wateja na wadau

Katika mkataba huu, kila idara na vitengo vitakuwa na viwango vyake vya utowaji wa huduma bora. Halmashauri ina matarajio kuwa wateja na wadau wote watanufaika na mkataba huu. Aidha halmashauri inakaribisha maoni na mapendekezo kutoka kwa wateja na wadau mbalimbali ili kuboresha huduma ziendazo na wakati.

Kwa utangulizi huu Halmashauri ya Jiji la Mbeya inaamini katika mabadiliko ya utoaji wa huduma zinazokidhi viwango na matokeo ya kazi.

(PICHA)
MKURUGENZI WA JIJI
HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

1. MALENGO NA MADHUMUNI YA MKATABA:

Dhana ya kazi zinazojali matokeo au mteja hayatakuwa na maana kama hatutakubali kazi zetu kupimwa ili kuona wale tunaowajibika kwao wanaridhika kwa kiasi gani na huduma zetu.  Mkataba huu kwa kiasi kikubwa ni kipimo cha kujiona tumefikia ubora upi wa viwango vya utendaji kama watumishi wa Umma.

Mkataba huu pia unalenga kukuza ushirikiano baina ya Ofisi ya Meya wa Wilaya wa Jiji na wateja wake na kuweka wazi zaidi majukumu yake yaweze kueleweka vema na hivyo kutoa fursa ya ushiriki mpana zaidi wa wadau wake katika kuchangia mawazo yenye tija na maendeleo.  Madhumuni mengine ya mkataba huu ni:-

· Kuwawezesha wateja na wadau kufahamu na kuelewa huduma na viwango vitolewavyo na Halmashauri ya Jiji,

· Kutoa huduma kwa viwango vinavyokubalika,

· Kuwepo na mfumo bora na wa wazi wa mawasiliano kati ya wateja, wadau na halmashauri ya Jiji, ili kutoa mrejesho wa kuboresha huduma endelevu.

1.1 Dira na Dhamira ya Halmashauri ya Jiji la Mbeya

1.1.1 Dira Yetu:

Katika kufikia azma ya kuwaletea maendeleo na maisha bora wakazi wake, Dira yetu ni kuwa na:

 [Dira ya Jiji la Mbeya ???????]
1.1.2 Dhamira Yetu:

[Dhamira ya jiji ????????????????]
1.2 Miiko na Maadili Yetu:

Kuzingatia sheria ya Utumishi wa Umma na. 8 ya mwaka 2002, kanuni za Utumishi wa Umma za 2003, na kanuni za maadili ya utendaji katika Utumishi wa Umma 2005, na Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma 1995, halmashauri yetu itaongozwa na miiko ya maadili yetu, kama ifuatavyo:

· Uwajibikaji

· Kujali thamani ya fedha

· Uwazi na ukweli

· Kujali ubora wa kazi, viwango na muda

· Kufanya kazi kwa kushirkiana na kuheshimiana

· Ubunifu na tija katika kazi

2. MAJUKUMU  YA HALMASHAURI YA JIJI
Kama yalivyoainishwa kwenye Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ibara ya 145 na sheria ya serikali za mitaa ya mwaka 1982, kwamba kutakuwa na vyombo vya Serikali za Mitaa katika kila Mkoa, Wilaya, Mji na Kijiji. Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Ibara ya 146 inazungumzia madhumuni ya kuwapo Serikali za Mitaa ili kupeleka madaraka karibu na wananchi.  Kwa kuzingatia sheria ya mwaka 1982, serikali za mitaa zitahusika na mambo makuu yafuatayo:-

(a) Kutekeleza kazi za Serikali za Mitaa katika eneo lake,

(b) Kuhakikisha utekelezaji wa sheria na ulinzi wa wananchi, na

(c) Kuimarisha demokrasi katika eneo lake na kuitumia demokrasi kuharakisha maendeleo ya wananchi.

Baadhi ya majukumu ambayo Halmashauri ya Jiji la Mbeya inapaswa kutekeleza ni kama ifuatavyo:-

· Kuongeza wingi na ubora wa mazao ya kilimo na mifugo, pamoja na kuimarisha ushirika.

· Kuongeza viwango vya elimu ya jamii.

· Kuboresha njia za mawasiliano na usafirishaji.

· Kuongeza ufahamu na matumizi endelevu ya sheria za mazingira.

· Kuboresha uwezo wa utendaji kazi na taratibu za utawala bora katika ngazi zote.

· Kushirikisha jamii kutoa maamuzi, kupanga miradi ya maendeleo na utekelezaji wake.

· Kulinda, kudhibiti na kuendeleza rasilimali za Halmashauri.

· Kudumisha amani, utulivu na utawala bora.

· Kuhimiza ustawi wa jamii na kiuchumi katika eneo la utawala.

· Kupanga na kuratibu utekelezaji wa mipango ya kijamii na kiuchumi

· Kukusanya na kudhibiti mapato na matumizi.

· Kutunga sheria ndogondogo za kuhimiza maendeleo katika eneo la Halmashauri.

3. WATEJA WA HALMASHAURI NA MATARAJIO YAO

	MAJINA YA WATEJA/WADAU
	MATARAJIO KUTOKA HALMASHAURI

	Watumishi wa Halmashauri
	· Utawala bora

· Amani na Utulivu

· Usalama kazini

· Mazingira bora na mazuri ya kazi

· Fursa za kujiendeleza

· Kupata mshahara na maslahi mengine kwa wakati

· Usawa kwa wote na uongozi mzuri uliotukuka

· Kuwazawadia wanaovuka malengo

	Sekretarieti ya Mkoa
	· Kuwa kiungo, kuratibu na kuzisaidia Halmashauri kutimiza majukumu yao ya kimsingi

	OWM – TAMISEMI, Wizara, Idara zinazojitegemea na Wakala wa Serikali.
	· Utoaji wa tafsiri sahihi za sera, sheria na mikakati mbalimbali pamoja na kuratibu ufuatiliaji wa makini wa sera za kitaifa.

· Uratibu wa utoaji taarifa za huduma zinazotolewa na Halmashauri kwa Wizara mbalimbali.

· Kuwa kiungo kati ya Wizara za Kisekta na Halmashauri.

	Vyama vya Siasa
	· Tafsiri ya sera mbalimbali

· Utekelezaji wa Ilani ya uchaguzi

· Utawala bora

· Utekelezaji wa kazi za Serikali

	Madhehebu, Vikundi na Taasisi za Dini, Sekta Binafsi, Asasi zisizo za Kiserikali, Vyombo vya Habari, Washirika na Wahisani katika Maendeleo.
	· Ushauri wa kitaalam

· Uhusiaano wa karibu wa kuwajali

· Kulipwa kwa wakati mara baada ya kutoa huduma

· Kutoa wataaalam

· Matumizi mazuri ya fedha

· Kuratibu miradi inayopatiwa fedha

	Wananchi kwa ujumla wao
	· Kushughulikia mahitaji na matatizo

· Kufahamu sera na malengo ya Serikali

· Uwekaji wa mazingira mazuri ya kuibua fursa za kiuchumi.

	CAG, PPRA, IAG, 
	· Utawala bora

· Kujali thamani ya fedha

	Serikali kwa Ujumla
	· Utawala bora

· Amani na utulivu

· Kutekeleza sera, mipango pamoja na ilani ya uchaguzi ya Chama Tawala


4. VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA VITAKAVYOZINGATIWA NA HALMASHAURI

· Ubora wa mahusiano yetu na wateja,

· Ubora wa huduma tunazotoa,

· Utoaji wa huduma kwa wakati muafaka,

· Muda wa kujibu hoja na mawasiliano,

· Ubora wa majibu na mrejesho,

· Umakini, uhakiki, ufasaha na ufanisi, na

· Ubora wa viwango unaozingatia muda.

5. AHADI ZA IDARA KWA WATEJA NA WADAU:

Muda wa kujibu, kuwasilisha, kushughulikia na kutoa mrejesho wa mambo na majukumu muhimu.

5.1 Idara ya Utawala na Utumishi

Idara hii inashughuli masuala ya watumishi na stahili zao, uwajibikaji katika kutoa huduma pamoja na utunzaji wa kumbukumbu na nyaraka mbalimbali za serikali.

	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kufikisha majalada kwa Maofisa wanaohusika na barua/dokezo
	· Ndani ya dakika 30

	2. 
	Kushughulikia barua zinazoingia na kutoka
	· Ndani ya siku 4 za kazi 

	3. 
	Kushughulikia maslahi ya watumishi, ruhusa za kikazi na za kawaida
	· Ndani ya dakika 30 kwa kila mteja.

	4. 
	Kusikiliza na kupokea malalamiko
	· Ndani ya dakika  30 kwa kila mteja.

	5. 
	Kukamilisha ajiri kwa watumishi
	· Ndani ya siku 7 za kazi.

	6. 
	Kutayarisha mishahara ya watumishi wapya, marekebisho ya mishahara, malimbikizo na kutuma Menejimenti ya Utumishi wa Umma
	· Ndani ya siku 21

	7. 
	Kukamilisha maandalizi ya bajeti ya watumishi na kuiwasilisha ngazi za juu
	· Ndani ya siku 30

	8. 
	Kushughulikia mafao ya wafanyakazi wanaostaafu
	· Ndani ya siku 10 tokea upatikanaji wa taarifa zao

	9. 
	Kusambaza mihtasari na ajenda kwa wajumbe
	· Ndani ya Siku 3 kabla ya kikao.

	10. 
	Upatikanaji wa nyaraka na mafaili mbalimbali
	· Ndani ya dakika 5


5.2 Idara ya Fedha na Biashara
Idara hii inahusika na kukusanya mapato na kudhibiti matumizi kwa kutumia miongozo ya kitaifa na kimataifa.

	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	
KITENGO CHA MAPATO:

	1. 
	Kupokea fedha kutoka kwa watendaji/wakusanya mapato.
	· Ndani ya dakika  5 kwa mwenye vitabu visivyozidi 3.

	2. 
	Kukatia stakabadhi fedha kutoka Hazina na sehemu nyinginezo
	· Ndani ya dakika 10 kwa “Bank Statement” zisizozidi 10.

	3. 
	Kupokea vitabu vilivyokwisha tumika mara baada ya kutumika na kuhakikiwa.
	· Ndani ya dakika  3 kwa kila kitabu

	4. 
	Kutoa vitabu vya kukusanyia mapato kwa wakusanya mapato
	· Ndani ya dakika  3 kwa kila kitabu

	5. 
	Kusimamia ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kufanya ufuatiliaji.
	· Ndani ya siku 3 kila wiki.

	KITENGO CHA MATUMIZI:

	6. 
	Uandishi wa hati za malipo kutafanyika kwa maombi yaliyopitishwa na afisa mhasibu 
	· Ndani ya dakika  3

	7. 
	Kutoa hundi kwa wateja na kuzitasajili katika rejista kabla ya kuchukuliwa.
	· Ndani ya dakika 3 kwa kila hundi 

	8. 
	Kujibu hoja za Mkaguzi wa Ndani na wa Nje.  Mara baada ya hoja kuibuliwa.
	· Ndani 15

	9. 
	Kuhakiki Mihutasari ya malipo na hundi toka vijijini baada ya ukaguzi.
	· Ndani ya dakika 5

	KITENGO CHA KUFUNGA HESABU:

	10. 
	Kuandaa “Recurrent Budget” na kuiwasilisha sehemu husika.
	· Ndani ya miezi 4 (Januari – April).

	11. 
	Kuandaa na kufunga hesabu za mwisho wa mwaka kwa idara zote za Halmashauri
	· Ndani ya miezi 3

	12. 
	Kuandaa taarifa za robo mwaka na kuzituma kwa RAS, TAMISEMI na kuwasilisha katika vikao vya kisheria.
	· Siku tano (5)

	13. 
	Kuandaa taarifa za fedha kwa ajili ya LAAC.
	· Kila baada ya miezi 3.


5.3 Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji
Idara hii inashughuka na uandaaji, uhuishaji na uratibu wa mipango, bajeti, ufuatiliaji na usimamizi wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo. 

	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa miradi ya halimashuri ya Jiji kila robo ya mwaka.
	· Ndani ya wiki 1 baada ya robo mwaka kuisha

	2. 
	Kupitia barua za Madiwani na Watendaji wa Kata kuhusu malipo ya miradi ya maendeleo ndani ya Jiji.
	· Ndani ya dakika 5

	3. 
	Kuratibu mpango wa maendeleo na bajeti ya mwaka na kuiwasilisha kwa wadau mbalimbali wa  Halmashauri.
	· Ndani ya miezi 5

	4. 
	Kuibua miradi kwa kushirikisha jamii (O & OD Review).
	· Ndani ya Miezi 1

	5. 
	Kuandaa mpango wa kazi na mtiririko wa matumizi ya fedha na kuiwasilisha mkoani.
	· Ndani ya Miezi 2

	6. 
	Kukagua miradi kwa kila robo ya mwaka na kamati ya Mipango, Uongozi na Fedha.
	· Ndani ya Siku 7

	7. 
	Kukagua miradi kwa ajili ya malipo ya Wakandarasi na kufuatilia matumizi ya fedha za Serikali kulingana na miongozi iliyopo.
	· Ndani ya Siku 6

	8. 
	Kuandaa “Socio-economic profile” na kuiwasilisha ngazi za juu.
	· Ndani ya Miezi 3

	9. 
	Kutoa huduma za dharula ICT.
	· Ndani ya dakika 15


5.4 Idara ya Ujenzi na Zimamoto
Idara hii itahusika na kutoa ushauri, kusimamia na kukagua miradi ya ujenzi na ukarabati wa majengo, madaraja na barabara pamoja na matengenezo ya kawaida ya magari na mitambo. aidha idara hii itahusika na shughuli za zimamoto kwa majanga ya moto ndani ya jiji.
	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kuandaa michoro na makadirio ya miradi (BOQ)
	· Ndani ya mwezi 1

	2. 
	Kusimamia na kushauri miradi yote ya ujenzi wa majengo ya Serikali inayojengwa na jamii.
	· Ndani ya siku 14

	3. 
	Kupima kazi na kuandaa hati za malipo ya kazi zilizofanywa na Wakandarasi.
	· Ndani ya siku 14

	4. 
	Kukagua na kuidhinisha ramani za majengo ya watu binafsi na kutoa vibali vya ujenzi.
	· Ndani ya siku 7

	5. 
	Kukagua na kufanya matengezo ya kawaida ya magari, pikipiki, na mitambo ya serikali
	· Ndani ya siku 7

	6. 
	Kukagua na kuandaa taarifa ya matengenezo makubwa ya magari na mitambo ili kupelekwa kwa wazabuni
	· Ndani ya siku 7

	7. 
	Kuidhinisha malipo ya matengenezo ya magari na mitambo yaliyofanywa na wazabuni
	· Ndani ya siku 1

	8. 
	Kuzima na kuzuia kuzuia kusambaa kwa moto katika, nyumba za makazi, majengo na ofisi za serikali wakati wa ajali ya moto
	· Ndani ya saa moja baada ya ajali kuripotiwa


5.5 Idara ya Afya

Idara hii inashughulika na masuala ya huduma za afya ya kinga na tiba ya maradhi mbalimbali

	NA
	HUDUMA ZINAZOTOLEWA
	VIWANGO VYA MUDA

	Wagonjwa wa nje

	1. 
	Kutoa huduma ya dharura
	· Ndani ya dakika 15 toka dharura inapotokea

	2. 
	Wagonjwa wa kawaida kuonwa na daktari
	· Ndani ya saa 1 tokea kufika kwa mgonjwa

	3. 
	Ushauri nasaha na upimaji wa hiari
	· Ndani ya masaa mawili tokea kufika kwa mgonjwa

	4. 
	Huduma za kawaida za maabara (upimaji wa damu, widal, choo, mkojo, wingi wa damu)
	· Ndani ya saa 24

	5. 
	Utoaji wa dawa
	· Ndani ya dakika 15

	6. 
	Huduma ya Afya ya uzazi na mtoto (PMTCT na ANC – Councelling).
	· Ndani ya masaa mawili toka kufika kwa mgonjwa

	
	· Afya ya mtoto
	· Ndani ya dakika 45

	
	· Uzazi wa mpango
	· Ndani ya dakika 20

	
	· Magonjwa ya akina mama kuonwa na daktari
	· Ndani ya siku 2

	Wagonjwa wa ndani waliolazwa

	7. 
	Kutoa huduma ya dharura baada ya saa za kazi
	· Ndani ya saa moja tokea dharura kugundulika

	8. 
	Kupokelewa na kupata huduma na kuonwa na daktari
	· Ndani ya saa moja tokea kupokelewa

	9. 
	Daktari kuona wagonjwa Clinic ya mpango wa Bima ya Afya
	· Ndani ya saa moja mgonjwa awe ameonwa na Daktari

	10. 
	Kutoa taarifa ya uchunguzi wa maiti kwa Polisi
	· Ndani ya ya siku 14 tangu tarehe ya kufanya uchunguzi

	11. 
	Kutoa taarifa ya afya ya wafungwa kwa Afisa Magereza
	· Ndani ya siku mbili tokea kuombwa


5.6 Idara ya elimu Msingi 

Idara hii inashughulika na kuratibu, kusimamia na kutathimini utekelezaji wa sera ya elimu na mafunzo ya ufundi ya mwaka 1995 kwa lengo la kuinua kiwango cha ubora wa elimu kwa ngazi ya msingi.

	NA
	HUDUMA ITOLEWAYO
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kushughulikia barua za ruhusa za Walimu kwenda nje na ndani ya Jiji na kwenda masomoni.
	· Ndani ya kakika 20 kwa kila mteja

	2. 
	Uhamisho wa wanafunzi nje na ndani ya Mkoa.
	· Ndani ya dakika 15 kwa kila mteja

	3. 
	Kushughulikia maombi ya Walimu, madai ya likizo, uhamisho, matibabu, malimbikizo ya mishahara na mishahara, bima ya afya.
	· Ndani ya dakika 20 kwa kila mtendaji

	4. 
	Kuandaa fedha za ruzuku, PEDP / SEDP na kuzipeleka mashuleni.
	· Ndani ya Siku 7 tangu kuingia kwa fedha husika

	5. 
	Kuidhinisha fedha kwa ajili ya malipo kutoka mashuleni.
	· Ndani ya dakika 10 kwa kila mteja

	6. 
	Kuidhinisha fomu za mikopo kwa Walimu.
	· Ndani ya dakika 5 kwa kila mteja

	7. 
	Kuandaa na kutoa taarifa ya maendeleo ya Elimu kwa mwezi, robo na nusu mwaka na mwaka kwa TAMISEMI, Wizara ya Elimu na Halmashauri.
	· Ndani ya Siku 5 za wiki 

	8. 
	Kutoa maelekezo na miongozo mbalimbali ihusuyo utekelezaji wa mtaala wa elimu kwa Walimu.
	· Ndani ya Siku 1

	9. 
	Kupitisha madokezo mbalimbali kwa ajili ya Maafisa na Ofisi mbalimbali za Halmashauri ya Jiji.
	· Ndani ya dakika 10 kwa kila mteja

	10. 
	Kuandaa na kutoa taarifa za mitihani na matokeo ya wanafunzi kwa wadau mbalimbali
	· Ndani ya wiki tangu matokeo kutoka


5.7 Idara ya Elimu ya Sekondari 

Idara hii inashughulika na kuratibu, kusimamia na kutathimini utekelezaji wa sera ya elimu na mafunzo ya ufundi ya mwaka 1995 kwa lengo la kuinua kiwango cha ubora wa elimu kwa ngazi ya sekondari.

	NA
	HUDUMA ITOLEWAYO
	VIWANGO VYA MUDA

	11. 
	Kushughulikia barua za ruhusa za Walimu kwenda nje na ndani ya Jiji na kwenda masomoni.
	· Ndani ya kakika 20 kwa kila mteja

	12. 
	Uhamisho wa wanafunzi nje na ndani ya Mkoa.
	· Ndani ya dakika 15 kwa kila mteja

	13. 
	Kushughulikia maombi ya Walimu, madai ya likizo, uhamisho, matibabu, malimbikizo ya mishahara na mishahara, bima ya afya.
	· Ndani ya dakika 20 kwa kila mtendaji

	14. 
	Kuandaa fedha za ruzuku, PEDP / SEDP na kuzipeleka mashuleni.
	· Ndani ya Siku 7 tangu kuingia kwa fedha husika

	15. 
	Kuidhinisha fedha kwa ajili ya malipo kutoka mashuleni.
	· Ndani ya dakika 10 kwa kila mteja

	16. 
	Kuidhinisha fomu za mikopo kwa Walimu.
	· Ndani ya dakika 5 kwa kila mteja

	17. 
	Kuandaa na kutoa taarifa ya maendeleo ya Elimu kwa mwezi, robo na nusu mwaka na mwaka kwa TAMISEMI, Wizara ya Elimu na Halmashauri.
	· Ndani ya Siku 5 za wiki 

	18. 
	Kutoa maelekezo na miongozo mbalimbali ihusuyo utekelezaji wa mtaala wa elimu kwa Walimu.
	· Ndani ya Siku 1

	19. 
	Kupitisha madokezo mbalimbali kwa ajili ya Maafisa na Ofisi mbalimbali za Halmashauri ya Jiji.
	· Ndani ya dakika 10 kwa kila mteja

	20. 
	Kuandaa na kutoa taarifa za mitihani na matokeo ya wanafunzi kwa wadau mbalimbali
	· Ndani ya wiki tangu matokeo kutoka


5.8 Idara ya Maji

Idara inahusiku na kutoa huduma ya maji safi na salama kwa wananchi wa mjini na vijijini katika Mkoa wa Mbeya.
	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kusimamia uundwaji wa vyombo huru vya watumiaji maji kwa mujibu wa miongozo iliyopo.
	· Ndani ya mwezi 1

	2. 
	Kuandaa taarifa za utekelezaji wa ujenzi wa miradi ya maji za robo mwaka, nusu na mwaka.
	· Ndani ya siku 10 katika kipindi husika

	3. 
	Kufanya upembuzi yakinifu wa awali kabla ya mradi (reconnaissance survey) kwa kushirikisha wadau wa miradi ya maji.
	· Ndani ya wiki 2 kwa kila mradi.

	4. 
	Kufanya upimaji wa kina (Detailed Survey) wa miradi mbalimbali ya maji.
	· Ndani ya mwezi 1.

	5. 
	Kufanya usanifu wa miradi ya maji (Design) na kutayarisha michoro (Drawings) ya miradi
	· Ndani ya wiki 3 

	6. 
	Kuandaa makadirio ya gharama za miradi kwa kufuata usanifu uliofanywa (B.O.Q).
	· Ndani ya wiki 2 kwa kila mradi.

	7. 
	Kutayarisha maandiko ya miradi (Projects Write up) kwa ajili ya kuombea fedha toka kwa wafadhili mbalimbali.
	· Ndani ya wiki 2 kwa kila mradi.

	8. 
	Kusimamia ujenzi wa miradi ya maji kwa mujibu wa usanifu na viwango vinavyokubalika.
	· Ndani ya mwaka 1

	9. 
	Kufanya matengenezo na ukarabati wa miradi kwa mujibu wa usanifu na kwa viwango vinavyokubalika.
	· Ndani ya wiki 1

	10. 
	Kutoa taarifa ya shughuli mbalimbali zinazofanyika na Idara ya Maji kwenye kamati ya Huduma za Jami.
	· Kila robo mwaka


5.9 Idara ya Mipango Miji na Ardhi

Idara inahusika na kupima viwanja vipya, kutoa hati miliki, kakagua viwanja vilivyopimwa, kuanda michoro, kupima mipaka ya vijiji mbalimbali. 

	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	Kitengo ya Ardhi

	1. 
	Kuandaa mchoro, ramani ya mipango miji na vijiji mji ndani ya Halmashauri ya Wilaya
	· Ndani ya miezi 6

	2. 
	Kupima eneo lililoandaliwa mchoro / ramani ya mipango miji kwenye makao makuu ya halmashauri ya Jiji
	· Ndani ya siku 30

	3. 
	Kupima eneo ambalo halijaandaliwa mchoro / ramani ya mipango miji kwenye makao makuu ya halmashauri ya Jiji
	· Ndani ya miezi 6

	4. 
	Kuthamini mali za kudumu, majengo, mashamba na mitambo
	· Ndani ya Siku 60

	5. 
	Kusajili rehani (mortgage)
	· Ndani ya miezi 4

	6. 
	Kuandaa hati miliki kwa viwanja vilivyo mjini
	· Ndani ya Miezi 6

	7. 
	Kuonyeshwa mipaka kwa mara ya pili, kwa mipaka iliyosahaulika.
	· Ndani ya siku 7

	8. 
	Kupitisha vibali vya ujenzi na biashara
	· Ndani ya miezi 4

	9. 
	Kuandaa leseni za makazi kwenye miji na vijiji mji.
	· Ndani ya mwezi 1


5.10 
Idara ya Mifugo na Uvuvi

Idara hii inasimamia shughuli za utoaji kinga, tiba, leseni, ushauri, mafunzo na ukusanyaji wa maduhuli yatokanayo na mifugo. Pia huratibu shughuli mbalimbali zinazopelekea uboreshaji wa mifugo na mazao yake

	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	          SEKTA YA MIFUGO

	1. 
	Ukaguzi wa nyama
	· Ndani ya saa 24

	2. 
	Kutoa vibali vya kusafirisha mifugo na mazao yake.
	· Ndani ya dakika 30

	3. 
	Kusajili watoa huduma za afya ya mifugo, maduka ya pembejeo za mifugo.
	· Ndani ya siku 90 baada ya kupokea maombi.

	4. 
	Kutoa kinga na tiba kwa mifugo.
	· Ndani ya siku baada ya tarifa ya tukio.

	5. 
	Kutoa taarifa za maendeleo ya mifugo ya mwezi, robo, nusu na mwaka kwa mamlaka husika.
	· Ndani ya siku 5 baada ya kipindi husika.

	6. 
	Utambuzi na usajili wa mifugo
	· Ndani ya wiki 2

	7. 
	Kutoa leseni za uvuvi
	· Ndani ya dakika 30

	8. 
	Kufanya tathmini ya hali ya malisho na upatikanaji wa maji
	· Kila mwezi


5.11 
Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika

Idara inahusika na kutoa huduma bora, kusimamia shughuli za ugani na miradi ya kilimo pamoja na kuratibu masuala ya ushirika mkoani
	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	SEKTA YA KILIMO

	1. 
	Kuibuaji na kuandaa mipango shirikishi ya maendeleo ya kilimo 
	· Ndani ya siku 30

	2. 
	Kusajili watoa huduma za kilimo, maduka ya kuuza pembejea za kilimo
	· Ndani ya miezi 3

	3. 
	Kusajili na kutoa vibali kwa mawakala wa pembejeo za kilimo.
	· Ndani ya Siku 14

	4. 
	Kutoa taarifa ya masoko ya mazao.
	· Kila baada ya siku 14

	5. 
	Kutoa taarifa ya hali ya hewa na chakula.
	· Kila mwezi

	6. 
	Kutoa takwimu na taarifa mbalimbali za kilimo.
	· Kila mwezi


5.12 Idara ya Maendeleo ya Jamii, ustawi wa jamii

Idara inawajibu wa kufanya uraghibishi, uwezeshaji, uhamasishaji, utetezi na ushikishaji jamii katika mchakato wa kujiletea maendeleo endelevu.

	NA
	HUDUMA ZINAZOHUSIKA
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kupokea, kuhakiki na kushughulikia maombi ya mikopo.
	· Ndani ya mwezi 1.

	2. 
	Kuandaa na kutoa mikopo kwa vikundi vya uchumi vya wanawake.
	· Ndani ya miezi 2.

	3. 
	Kufanya vikao mbalimbali vya Idara
	· Kila mwezi, robo, nusu na mwaka.

	4. 
	Kupokea na kushughulikia maombi ya usajili wa vikundi / asasi mbalimbali
	· ndani ya siku 14

	5. 
	Kutoa Ruzuku kwa WAVIU
	· Ndani ya mwezi 1

	6. 
	Kuratibu uundwaji na usimamiaji wa vikundi vya vijana
	· Ndani ya mwezi 1

	7. 
	Kushughulikia maombi ya kusajili kituo cha kulelea watoto yatima 
	· Ndani ya miezi 2

	8. 
	Kutoa kibali cha kulea na kutunza yatima na watoto wengine
	· Ndani ya miezi 3 tokea kupokea maombi

	9. 
	Kushughulikia ombi la kuasilisha (adoption) yatima na watoto wengine
	· Ndani ya miezi 3 tokea kupokelewa ombi.

	10. 
	Kufanya usajili wa waganga wa jadi na wakunga
	· Ndani ya miezi 5


5.13 Idara ya Sheria

Idara hii inahusika na utoaji wa huduma za kisheria na ushauri kwa wateja na wadau mbalimbali wa  halmashauri ya Wilaya

	NA
	HUDUMA ITOLEWAYO KWA MTEJA
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kumhudumia mteja anaeingia mkataba na Halmashauri au mgogoro na Halmashauri.
	· Ndani ya saa 3

	2. 
	Kusainisha Mikataba kwa Mawakala wanaokusanya ushuru wa Halmashauri.
	· Ndani ya saa 1

	3. 
	Kushughulikia Mikataba mbalimbali ya Halmashauri.
	· Ndani ya Saa 1


5.14 Idara ya Ugavi

Kitengo hiki kinahusika na kuandaa mpango wa manunuzi, kusimamia manuzi, ufuatiliaji wa mali za halmashauri pamoja na kuandaa matangazo ya fulsa za zabuni mbalimbali. Pia kinahusika na huhifadhi, kutunza na kusambaa bidhaa zilizonunuliwa 

	NA
	HUDUMA ZITOLEWAZO
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kujibu madokezo na barua toka idara mbalimbali za Halmashauri.
	· Ndani ya Siku 3

	2. 
	Kujibu madokezo na barua toka washika dau mbalimbali za Halmashauri.
	· Ndani ya siku 6

	3. 
	Kupokeaa mali zilizoombwa na idara mbalimbali toka kwa wazabuni.
	· Ndani ya Siku 7 baada ya kutoa LPO

	4. 
	Kuandaa na kupitia hadidu za rejea kwa ajili ya kutangaza zabuni za ndani ya nchi baada ya kupata maombi. 
	· Ndani ya siku 21

	5. 
	Kufanya tathmini ya zabuni na kuzawadia zabuni.
	· ndani ya siku 30

	6. 
	Kutangaza zabuni za Ujenzi 
	· Ndani ya siku 90

	7. 
	Kutoa tuzo ya zabuni na kumjulisha mzabuni alieshinda zabuni.
	· Ndani ya siku 7

	8. 
	Kupokea na  kujaza  nukuu za bei ya mahitaji ya wateja (quotations)
	· Ndani ya wiki 1

	9. 
	Kuandaa hati ya manunuzi (LPO) na kupitishakwa wahusika
	· Ndani ya siku 1

	10. 
	Kukagua mali toka kwa wazabuni na kuingiza katika vitabu vya mali (stores ledger)
	· Ndani ya siku 7

	11. 
	Kuandaa nyaraka muhimu za manunuzi kwa ajili ya malipo ya mzabuni 
	· Ndani siku 1

	12. 
	Kuandaa mpango na taarifa ya manunuzi kwenda CMT na PPRA
	· Ndani ya siku 20

	13. 
	Kujibu Hoja za Ukaguzi toka kwa CAG, CIA, PPRA mara baada ya kuibuliwa.
	· Ndani ya 5


5.15 Idara ya Technolojia, Habari, Mawasiliano na Uhusiano
Majukumu ya Seksheni ya Technolojia, Habari, Mawasiliano na Uhusiano ni kusimamia na kutoa ushauri wa matumizi sahihi ya teknohama pamoja na kufanya uchambuzi wa Mifumo ya Kompyuta. aidha seksheni hii inahusika na mawasiliano na uhusiano kati ya Halmashauri na wadau mbalimbali.

	NA
	HUDUMA ZITOLEWAZO
	VIWANGO VYA MUDA

	1.
	Kutoa  taarifa za shughuli za Maendeleo kwa Umma
	· Kila robo mwaka



	2.
	Kushughulikia  na kurekebisha  matatizo  ya Mifumo ya utoaji  taarifa 
	· Ndani ya wiki moja (1) baada ya kupokea  taarifa

	3.
	Kuwezesha  utekelezaji wa  Mifumo ya  utoaji taarifa
	· Ndani ya wiki moja  (1)

	4.
	Kuunganisha mifumo ya mawasilialo ya mtandao wa intaneti ndani ya ofisi za Jiji
	· ndani ya wiki moja (1)


5.16 Idara ya Ukaguzi wa ndani

kitengo hiki kinajihusisha na utoaji wa huduma za ukaguzi wa matumizi ya fedha za Umma katika Halmashauri ya Jiji. 

	NA
	HUDUMA ZITOLEWAZO
	VIWANGO VYA MUDA

	1.
	Kuandaa na kutekeleza mpango mkakati wa ukaguzi
	· Ndani ya siku 30 za mwaka wa fedha mpya 

	2.
	Kutoa ushauri kwa maafisa Masuhuli, wakuu wa Seksheni na vitengo juu ya matumizi ya fedha
	· Ndani ya siku 30 za mwaka mpya wa fedha

	3.
	Kukagua thamani ya miradi ya maendeleo 
	· Ndani ya siku 21 baada ya Mradi kukamilika

	4.
	Kufuatilia hoja na mkaguzi wa nje
	· Ndani ya siku Saba

	5.
	Kutoa taarifa ya ukaguzi wa ndani
	· kila baada ya miezi (3)


5.17 Idara ya Uchaguzi

5.18 Idara ya Ufugaji Nyuki
Seksheni hii inajihusisha na uhamasishaji wa ufugaji nyuki ndani ya Halmashauri na mkoa kwa ujumla.

	NA
	HUDUMA ZITOLEWAZO
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kutoa taarifa za kitaalamu zinazohusu namna bora ya ufugaji wa nyuki na faida zake
	· Ndani ya saa 3

	2. 
	Kusimamia uundwaji wa vikundi vya ufugaji wa nyuki.
	· Ndani ya siku 10

	3. 
	Kufanya ufuatiliaji wa masoko ya mazao ya nyuki ndani na nje ya nchi.
	· Ndani ya siku 7

	4. 
	Kutoa mafunzo ya utengenezaji wa mizinga ya kisasa ya nyuki 
	· Ndani ya siku 14


5.19 Usafi na Mazingira
Idara hii inajihusisha na swala zima la kuliweka jiji na Mbeya na vitongoji vyake katika hali ya usafi na kuzingatia viwango bora vya utunzaji wa mazingira ndani ya Halmashauri
	NA
	HUDUMA ZITOLEWAZO
	VIWANGO VYA MUDA

	1. 
	Kupitia na Kutathmini Mipango Kabambe ya Usafi wa mazingira ya Jiji
	· Ndani ya siku saba (7)  

	2. 
	Kutoa elimu ya mabadiliko ya tabia nchi na namna bora ya kutunza mazingira


	· Kila robo mwaka 

	3. 
	Kuweka karantini ya Ugonjwa  wa milipuko
	· Siku moja (1) baada ya kupokea taarifa

	4. 
	Kutoa taarifa za Usafi na Mazingira
	· Kila baada ya miezi mitatu (3)

	5. 
	Kuratibu  na kusimamia shughuli zote za usafi na mazingira ya jiji 
	Kila baada ya miezi mitatu (3)

	6. 
	Kufuatilia  na kutathimini  maswala  ya  usafi na mazingira
	· kila robo mwaka 


6. WAJIBU, HAKI NA MAJUKUMU YA WATEJA KWA HALMASHAURI:

Pamoja na haki na wajibu walionao wateja wa Halmashauri, Mkataba huu wa Halmashauri wa Huduma kwa Mteja unawawezesha wateja kuelewa ni huduma zipi zinazotolewa na kwa ubora na viwango gani.  
Wajibu wa wateja

· Kufuata kanuni na taratibu zilizopo

· Kushiriki kutekeleza sera, sheria, mipango ya maendeleo na maelekezo ya serikali na halmashauri

· Kutoa taarifa sahihi na za kweli na kwa wakati muafaka

· Kufanya kazi kwa bidii na maarifa kwa ajili ya maendeleo ya halmashauri na taifa kwa ujumla

· Kulinda na kutunza mazingira kwa ajili ya vizazi vya sasa na vijavyo

NB: Uwajibikaji wa wateja wetu utasaidia halmashauri kutoa huduma bora na mahusiano mazuri wakati wote
Haki ya Mteja

Kutokana na mkataba huu pamoja na matarajio makubwa kutoka kwa wadau na wateja wa Halmashauri, wao pia wanastahili kupata haki na stahili zifuatazo:-

· Kushirikishwa kufanya mapitio ya Mkataba wa huduma kwa mteja.

· Haki ya kukata rufaa kuhusiana na uamuzi wa suala lolote linalomhusu.

· Kupata huduma kwa ukweli na uwazi.

· Haki ya kutoa na kuwasilisha malalamiko kwa kufuata sheria, kanuni, taratibu na ngazi zilizowekwa.

· Haki ya kupata taarifa na habari zinazohusiana na shughuli zao na za Halmashauri.

· Kutumia huduma, nyenzo na habari kwa maana ya kupata mahitaji yao hasa kwa wale wasiojiweza na makundi mengine yaliyosahaulika.

Pia tunaamini wateja wana jukumu la kufuata kanuni na taratibu zilizopo ili watusaidie tuwape huduma bora na kuhakikisha mahusiano mazuri yanakuwepo kati yetu na wao.

7. MATARAJIO NA MATEGEMEO YA HALMASHAURI KUTOKA KWA WATEJA:

Wateja wa Halmashauri pamoja na kuwa na haki zilizoainishwa, kwa upande wake Halmashauri inategemea kuwa wateja wake watazingatia yafuatayo:-

· Maelewano na mahusiano mazuri.

· Kuheshimu wataalamu na watumishi.

· Kuepuka kashfa na majungu yanayolenga kuwakomoa watumishi.

· Kuwa na taarifa sahihi za shughuli za watumishi.

· Kuzingatia na kufuata sheria, kanuni na taratibu zilizowekwa.

· Kuepuka migongano na migogoro kati ya wateja na watumishi.

· Kutumia masanduku ya maoni kutoa dukuduku zao.

· Wateja kuzingatia na kufuata ngazi za uongozi kutoa malalamiko yao.

· Wateja kutumia haki zao na muda uliowekwa na mkataba huu kupata huduma bora na endelevu.

· Halmashauri inategemea wateja watahudhuria vikao vya Halmashauri wanavyostahili.

8. MAONI NA TAARIFA ZA MREJESHO WA MKATABA:

Halmashauri ya Jiji la Mbeya itakuwa tayari kupokea na kukubali maoni na ushauri kuhusiana na yafuatayo:-

· Mapungufu yaliyomo katika utoaji huduma.

· Malalamiko na mrejesho wa utendaji kazi.

· Changamoto za wateja.

· Kuboresha huduma na utendaji wa watumishi.

· Kufanyia kazi ushauri, maoni na malalamiko ya wateja.

Halmashauri kwa upande mwingine imedhamiria kuhakikisha Mkataba wake wa Huduma kwa Mteja ni wa Kudumu, na hapana budi huduma zitolewazo zikidhi matarajio na viwango vilivyowekwa.  Hivyo viashiria na ufanisi wa utoaji huduma na majukumu vyote vitapimwa kwa kuzingatia utekelezaji wa malengo ya kila Sekta kama yalivyoanishwa ndani ya mpango mkakati wa Halmashauri.

9. KUFANYA MAPITIO YA HUDUMA KWA MTEJA:

Madhumuni makubwa ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni kuhakikisha huduma zinatolewa kwa viwango vyenye ubora na kwa ufanisi na kwa viwango vya hali ya juu ili kukidhi matakwa na matarajio ya wateja.

Mkataba huu umeandaliwa na Halmashauri kutokana na maoni, ushauri na changamoto kutoka kwa wateja na wadau, hivyo utafanyiwa mapitio kila baada ya miaka mitatu, au itakapobainika kuna upungufu au maoni na ushauri wa wateja ili kukidhi matarajio yao kutokana na mabadiliko mbalimbali.

Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja yatawezesha Halmashauri, wadau na wateja kufanikisha masuala muhimu kama vile kuwa na Mkataba:-

· Mkataba hai na unaotekelezeka.

· Unaokubaliwa na pande zote zinazohusika.

· Unaozingatia dhana shirikishi.

· Unaozingatia mabadiliko na kwenda na wakati.

· Unaowezesha kuboresha utoaji huduma.

· Unaoweza kukabiliana na changamoto na mapungufu yanakayojitokeza wakati wa utekelezaji wake.

10. MAWASILIANO KWA PANDE ZOTE:

Halmashauri ina mawasiliano ya simu za mezani, barua pepe, na sanduku la barua kwa njia ya posta ili kuwezesha mawasiliano ya HARAKA zaidi kwa kuwa huduma ndiyo wajibu ili kuwasiliana na Ofisi ya Halmashauri ya Jiji. Anwani za mawasiliano yapo ukurasa wa mwisho. 

Anuani yetu ni:

MKURUGENZI WA JIJI,

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA,

S.L.P. ----------
MBEYA.

Simu ya Mezani:  
---------------------
Fax:

 
---------------------
Barua pepe: 

----------------
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