JAMHURI YA MUUNGANO YA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
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MRADI WA UJENZI WA STENDI YA DALADALA UYOLE
TAARIFA YA MREJESHO KUTOKANA NA MAONI YALIYOTOLEWA NA WADAU KUPITIA  USHIRIKISHAJI JAMII KUHUSU MRADI WA UJENZI WA STENDI YA DALADALA UYOLE KATIKA KATA YA UYOLE.
ANUANI:

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
S.L.P 149,

MBEYA.
Simu: +255 25 2502372

Barua pepe: cd@mbeyacc.go.tz
1.UTANGULIZI

Halmashauri ya Jiji la Mbeya ipo kwenye mpango wa kutekeleza Mradi Ujenzi  wa Stendi ya Daladala Uyole. Mradi huu utajengwa katika Kata ya Uyole, Mtaa wa Ibala. Eneo la mradi linapakana karibu na Shule ya Msingi Uyole upande wa Kusini, Shule ya Sekondari Edi na Ofisi ya Afisa Mtendaji Kata Uyole upande wa Kaskazini, Barabara ya Mbeya-Kyela-Malawi upande wa Mashariki na makazi ya watu upande wa Magharibi.

Hitaji la mradi huu liliibuliwa na wananchi wanaoishi katika Kata ya Uyole na Kata jirani za Iganjo, Iduda na Igawilo kutokana na msongamano wa magari na hatari ya kutokea kwa ajali katika vituo vya daladala visivyo rasmi. Mradi utakaojengwa utaboresha huduma ya usafirishaji wa abiria na mizigo yao na kuwafanya abiria kuifikia huduma kwa urahisi na katika hali ya usalama. Pia mradi huu utaweka mfumo mzuri na salama wa kupakia na kushusha abiria na mizigo yao.
Vilevile, mradi huu utaongeza kipato kwa mtu mmojammoja, jamii na kuongeza mapato ya Halmashauri kupitia ajira zitakazotengezwa na mradi na ushuru utakaolipwa kwa serikali kupitia ajira zitakazozalishwa.
Aidha mradi huu utatekelezwa kwa ubia kati ya Serikali na Sekta Binafsi, hivyo utapitia katika hatua mbalimbali za miradi inayotekelezwa kwa njia ya ubia.  
2. USHIRIKISHAJI JAMII
Halmashauri kupitia wataalam wake iliwashirikisha na inaendelea kuwashirikisha wadau na wananchi kwa ujumla kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu mradi ikiwa ni pamoja na kukusanya maoni ya wadau na wananchi kuhusu mradi.

Malengo ya ushirikishaji ni pamoja na;

i. Kujenga uelewa wa pamoja baina ya serikali, wadau na wananchi kwa ujumla kuhusu umuhimu wa mradi

ii. Kujenga umiliki wa mradi kwa wadau na jamii ya Kata ya Uyole na Kata jirani
iii. Kupata maoni ya wadau na wakazi wa Uyole kuhusu mradi

iv. Kugundua vihatarishi vya mradi na kupata usanifu wa mradi utakaoendana na mahitaji ya wadau au watumiaji wa mradi n.k
3. WADAU WA MRADI
Halmashauri kupitia wataalam wake ilibainisha na kuwatambua wadau wa mradi kama ifuatavyo;
i. Benki ya Dunia

ii. PPP Node

iii. Baraza la Usimamizi wa Mazingira la Taifa (NEMC)

iv. MbeyaUWSA

v. TANESCO
vi. Kamati ya Usimamizi ya Halmashauri (CMT)

vii. Kamati ya Fedha na Kamati ya Mipangomiji na Mazingira za Halmashauri ya Jiji la Mbeya.

viii. Baraza la Madiwani ( Halmashauri ya Jiji Mbeya)

ix. Kamati ya Maendeleo ya Kata
x. Wakazi wa Kata ya Uyole na Kata jirani

xi. Wajasiriamali wadogowadogo

xii. Abiria

xiii. Madereva na Makondakta

xiv. Walimu na Wanafunzi Shule ya Msingi Uyole 

xv. TARURA

xvi. Watumiaji wote wa huduma za stendi

xvii. Viongozi wa Serikali

xviii. LATRA

xix. EWULA

xx. TANROAD

xxi. TRAFIC POLICE

xxii. Watoa huduma za kifedha 

xxiii. CBOs

Maoni yaliyotolewa na wadau mbalimbali kwa ujumla wake pamoja na mrejesho wake ni kama ilivyoonyeshwa hapo chini;

	MAONI YA WADAU/WANANCHI
	MREJESHO WA MAONI

	1. Ujengwe ukuta kutenganisha makazi ya watu, shule na stendi ya DalaDala.

2. Ulinzi uimalishwe wakati wa uendeshaji wa stendi ya Daladala
3. Kuongezwe kasi ya utekelezaji wa mradi.

4. Mfereji wa kupeleka maji mtoni unaotenganisha makazi ya watu na eneo la mradi ukarabatiwe.  

5. Kujengwe miundombinu bora ya stendi na maji safi na maji taka  

6. Kujengwe soko dogo kwa ajili ya bidhaa za majumbani       

7. Kufanyike ukarabati wa miundombinu ya shule ya msingi Uyole.

8. Wananchi wa Uyole wazingatiwe katika kupatiwa kazi na maeneo ya biashara katika stendi ya Daladala.

9. Ujenzi wa vyumba vya biashara ushauri wa wananchi wa Uyole uzingatiwe

10. Usimamizi wa mradi uwe wenye ufanisi kipindi cha ujenzi na uendeshaji
11. Gharama ya kutumia huduma katika mradi iwe yenye kutegemea aina ya huduma
	1. Ukuta wa kutenganisha makazi ya Watu, shule na stendi utajengwa na mkurugenzi wa Jiji la Mbeya.

2. Stendi itakuwa na kituo kidogo cha polisi.

3. Mradi utaanza pindi taratibu za maandalizi ya mradi zitakapo kamilika

4. Uchambuzi yakinifu wa mradi utazingatia Mfereji unaopeleka maji katika mto kutoka eneo la mradi.

5. katika uchambuzi yakinifu wa mradi ujenzi wa miundombinu bora umezingatiwa

6. Mradi utakuwa na soko dogo kwa ajili ya wafanyabiashara

7. Ukarabati wa miundombinu ya shule ya msingi Uyole utafanywa na Mkurugenzi wa Jiji

8. Wananchi wa Uyole watazingatiwa kipindi cha ujenzi na uendeshaji wa stendi

9. Ushauri wa wananchi wa utazingatiwa wakati wa uchambuzi yakinifu.

10. Mfumo wa usimamizi wa mradi utakuwa wenye kuleta ufanisi wa mradi.
11. Gharama kwa kila huduma zinatofautiana.


TANBIHI: Kwa maoni, ushauri, hoja zaidi na malalamiko kuhusu mradi wasiliana na ofisi ya Mkurugenzi kupitia Ofisi ya Afisa Mtendaji Kata, Kata Uyole kwa anuani tajwa hapo juu au tumia namba zifuatazo kuwasiliana na wahusika moja kwa moja kwa ajili ya kupokea maoni ya wadau;

i. 0714 220 416 
ii. 0766 272 109

iii. 0765 467 070
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