JAMHURI YA MUUNGANO YA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
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[image: image1.png]



MRADI WA UJENZI WA STENDI KUU YA MABASI MBEYA
TAARIFA YA MREJESHO KUTOKANA NA MAONI YALIYOTOLEWA NA WADAU KUPITIA  USHIRIKISHAJI JAMII KUHUSU MRADI WA UJENZI WA STENDI KUU YA MABASI MBEYA KATIKA KATA YA IYELA.
ANUANI:

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA
S.L.P 149,

MBEYA.
Simu: +255 25 2502372

Barua pepe: cd@mbeyacc.go.tz
1.UTANGULIZI

Halmashauri ya Jiji la Mbeya ipo kwenye mpango wa kutekeleza Mradi Ujenzi  wa Stendi Kuu ya Mabasi Mbeya. Mradi huu utajengwa katika Kata ya Iyela, Mtaa wa Mapambano. Eneo la mradi linapakana na eneo la machinga upande wa Kusini, viwanda cha mabati DRAGON upanda wa Kaskazini, eneo la SIDO na mashine za kukoboa Mpunga upande wa Mashariki na barabara ya Mafiati –Samora na makazi ya watu upande wa Magharibi.

Hitaji la mradi huu liliibuliwa na wananchi wa Jiji la Mbeya na wadau wengine kutokana na msongamano wa magari ulipo katika stendi ya sasa iliyopo katika Kata ya Sisimba. Mradi utakaojengwa utaboresha huduma ya usafirishaji wa abiria na mizigo yao na kuwafanya abiria kuifikia huduma kwa urahisi na katika hali ya usalama. Pia mradi huu utaweka mfumo mzuri na salama wa kupakia na kushusha abiria na mizigo yao. 
Vilevile, mradi huu utaongeza kipato kwa mtu mmojammoja, jamii na kuongeza mapato ya Halmashauri kupitia ajira zitakazotengezwa na mradi na ushuru utakaolipwa kwa serikali kupitia ajira zitakazozalishwa.
Aidha mradi huu utatekelezwa kwa ubia kati ya Serikali na Sekta Binafsi, hivyo utapitia katika hatua mbalimbali za miradi inayotekelezwa kwa njia ya ubia.  
2. USHIRIKISHAJI JAMII
Halmashauri kupitia wataalam wake iliwashirikisha na inaendelea kuwashirikisha wadau na wananchi kwa ujumla kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu mradi ikiwa ni pamoja na kukusanya maoni ya wadau na wananchi kuhusu mradi.

Malengo ya ushirikishaji ni pamoja na;

i. Kujenga uelewa wa pamoja baina ya serikali, wadau na wananchi kwa ujumla kuhusu umuhimu wa mradi

ii. Kujenga umiliki wa mradi kwa wadau na jamii ya Kata ya Uyole na Kata jirani

iii. Kupata maoni ya wadau na wakazi wa Uyole kuhusu mradi

iv. Kugundua vihatarishi vya mradi na kupata usanifu wa mradi utakaoendana na mahitaji ya wadau au watumiaji wa mradi n.k

3. WADAU WA MRADI
Halmashauri kupitia wataalam wake ilibainisha na kuwatambua wadau wa mradi kama ifuatavyo;

i. Benki ya Dunia

ii. PPP Node

iii. Baraza la Usimamizi wa Mazingira la Taifa (NEMC)

iv. MbeyaUWSA

v. TANESCO
vi. Kamati ya Usimamizi ya Halmashauri (CMT)

vii. Kamati ya Fedha na Kamati ya Mipangomiji na Mazingira za Halmashauri ya Jiji la Mbeya.

viii. Baraza la Madiwani ( Halmashauri ya Jiji Mbeya)

ix. Kamati ya Maendeleo ya Kata

x. Wakazi wa Kata ya Uyole na Kata jirani

xi. Wajasiriamali wadogowadogo

xii. Abiria

xiii. Madereva na Makondakta

xiv. Walimu na Wanafunzi Shule ya Msingi Uyole 

xv. TARURA

xvi. Watumiaji wote wa huduma za stendi

xvii. Viongozi wa Serikali

xviii. LATRA

xix. EWULA

xx. TANROAD

xxi. TRAFIC POLICE

xxii. Watoa huduma za kifedha 

xxiii. CBOs

Maoni yaliyotolewa na wadau mbalimbali kwa ujumla wake pamoja na mrejesho wake ni kama ilivyoonyeshwa hapo chini;

	MAONI YA WADAU/WANANCHI
	MREJESHO WA MAONI

	1. Kuwepo na kituo kidogo cha polisi katika eneo la stendi ya mabasi.

2. Kuwepo na huduma za kifedha kama vile mabenki na vibanda vya huduma za fedha

3. Kujengwe ukuta wa kutenganisha shule na stendi ya kuu ya mabasi

4. Miundombinu ya shule ya samora ikarabatiwe

5. Jamii ishirikishwe wakati ya upembuzi yakinifu.

6. Katika uchambuzi yakinifu mfumo wa uondoaji maji eneo la mradi uzingatiwe
7. Jamii ya Iyela ipewe kipaumbele wakati wa ujenzi.
8. Ujenzi wa stendi ya Mabasi uzingatie kuweka eneo la Bajaji na bodaboda.
	1. Kituo kidogo cha polisi kitakuwepo eneo la stendi ya mabasi.

2. Watoa huduma za kifedha ni sehemu ya wadau wa mradi, watashirikishwa kuhusu utoaji huduma katika eneo la stendi.
3. Usanifu yakinifu wa mradi utazingatia namna ya kukabiliana na kerere.
4. Ukarabati wa miundombinu ya shule utafanywa na mkurugenzi wa Jiji

5. Dhana ya Ushirikishaji wa wadau ni endelevu. Hivyo na itafanywa katika kila hatua ya mradi Wananchi watashirikishwa wakati wa upembuzi yakinifu

6. Katika uchambuzi yakinifu mfumo wa uondoaji maji katika eneo la mradi utazingatiwa.

7. Wakati wa jenzi jamii ya Iyela itapewa kipaumbele.

8. Eneo ya kuegesha bodaboda na bajaji katika eneo la standi ya mabasi litazingatiwa wakati wa usanifu wa mradi.



TANBIHI: Kwa maoni, ushauri, hoja zaidi na malalamiko kuhusu mradi wasiliana na ofisi ya Mkurugenzi kupitia Ofisi ya Afisa Mtendaji Kata, Kata Uyole kwa anuani tajwa hapo juu au wasiliana kwa barua pepe kwa kutumia anuani hapo juu au tumia namba zifuatazo kuwasiliana na wahusika moja kwa moja kwa ajili ya kupokea maoni ya wadau;

i. 0714 220 416 

ii. 0766 272 109

iii. 0765 467 070
