JAMHURIYA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALIMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

SHULE YA SEKONDARY WIGAMBA

S.L.P 269

MBEYA

08/12/2020
Kumb Na Wiss/kid.1/2021

Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi ……………………………………………………………………………….

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI WIGAMBA MBEYA-JIJI MKOA WA MBEYA MWAKA 2021
1.0 UTANGULIZI
Ninafuraha kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021 Shule ya Sekondari Wigamba ipo umbali wa kilomita mbili(2) mashariki mwa mji mkuu wa Mkoa/Jiji la Mbeya muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021.
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 Sare za shule

Sare za shule ni rangi ya KAHAWIA  kwa wavulana na wasichana (angalia rangi ya kitambaa kwenye kipande kilichoambatanishwa).
A. WAVULANA

(i) Suruali mbili za marinda madogo.
(ii) Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi ya aina ya tetroni mashati lazima yawe marefu yawezayo kuchomekwa ndani ya suruali.
(iii) Jozi mbili za viatu vyeusi visiwe na visigino virefu au soli nene kupita kiasi wala visiwe vimechongoka mbele view vya kamba aidha hairuhusiwi kuvaa mabuti na raba au viatu vya plastiki.

(iv) Sweta rangi ya KAHAWIA
(v) Soksi nyeupe ndefu kiasi

(vi) Ni marufuku kuvaa jaketi, koti au kofia ya aina yoyote ile  wakati wote katika mazingira ya shule.

(vii) Mkanda mweusi

(viii) Fulana/T-shirt nyeupe au singlet ya kutanguliza ndani ya shati
B. WASICHANA

(i) Sketi mbili marinda madogo kitambaa cha KAHAWIA
(ii) Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi ya aina ya tetroni mashati lazima yawe marefu yawezayo kuchomekwa ndani ya sketi
(iii) Jozi mbili za viatu vyeusi visiwe na visigino virefu au soli nene kupita kiasi wala visiwe vimechongoka mbele view vya kamba aidha hairuhusiwi kuvaa mabuti na raba au viatu vya plastiki.

(iv) Sweta rangi ya KAHAWIA
(v) Soksi nyeupe ndefu kiasi

(vi) Rangi ya hijabu ni nyeupe isiyo na urembo

C. SARE ZA MICHEZO

(i) Raba nyeupe kwa wote

(ii) WAVULANA: Bukta na T-shirt rangi ya light blue Tracksuit dark blue
(iii) WASICHANA: Bukta na T-shirt rangi ya light blue Tracksuit dark blue
2.2 Madaftari makubwa counter book kumi, mkebe, peni na kalamu za risasi
2.3 Wakati wa kuripoti shuleni mwanafunzi aje na wewe mzazi asije peke yake wala asiagizwe kwa mwingine.
2.4 Wakati wa kuripoti shuleni mwanafunzi aje na kivuli cha cheti cha kuzaliwa (photocopy of birth certificate)
2.5 VIFAA VYA USAFI: Mwanafunzi aje na fagio(chelewa) na jembe lenye mpini
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na. 10 ya mwaka 1995 ambayo inaeleza makosa ambayo kila mwanafunzi atatakiwa kutojihusisha nayo muda wote akiwa mwanafunzi kujihusisha na makosa hayo kutamfanya /mpelekea mwanafunzi kufukuzwa shule mara moja.
MAKOSA YAFUATAYO YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

(i) Wizi
(ii) Uasherati, Ubakaji na Ushoga.
(iii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
(iv) Uvutaji bangi
(v) Makosa ya jinai
(vi) Kupigana au kupiga
(vii) Kuharibu kwa makusudi mali za umma
(viii) Kudharau bendera ya Taifa
(ix) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
(x) Kutoa mimba
(xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza vurugu au kuvuruga amani na usalama wa shule na wanafunzi wengine
(xii) Kukataa adhabu kwa makusudi. 
4.0 VIAMBATANISHO MUHIMU
· Request for medical examination
· Taarifa muhimu za mwanafunzi
· Form ya kukubali sheria za shule/kiapo cha mwanafunzi na mzazi
5.0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu
HONGERA SANA NA KARIBU SANA
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WIZARA YA ELIMU MAFUNZO YA UFUNDI

SHULE YA SEKONDARI WIGAMBA

FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZI SHULENI

(Jaza fomu hii kwa uangalifu)

1. Jina kamili la mwanafunzi …………………………………………………………………………………………….
2. Tarehe ya kuzaliwa ………………………………………….. Wilaya ……………………………………………..
3. Kabila ………………………… Uraia …………………………………. Dini …………………………………………..
4. Jina la Mzazi ………………………………………………………………………………………………………………….
5. Anuani ya Mzazi ……………………………………………………………………………………………………………
Kazi ya Mzazi ……………………………………………………………….. Simu Na. ……………………………….

(Sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao)
6. (a) Jina la Mzazi …………………………………………………………………………………………………………….
(b) Uhusiano kati ya mlezi na mwanafunzi ……………………………………………………………………

(c) Kazi ya mlezi ……………………………………………………………………………………………………………

7. Shule atokayo mwanafunzi 
………………………………………………………………………………………………………………………………………
8. Wakati wa likizo mwanafunzi atakwenda wapi?
…………………………………………………………………………………………………………………………………………
9. Maelezo ya mwanafunzi
………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
10. Ujuzi (stadi) mwingine
………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

WIZARA YA ELIMU MAFUNZO YA UFUNDI

SHULE YA SEKONDARI WIGAMBA

FOMU YA KUKUBALI

1. Mimi ……………………………………………………………………………………….. Mvulana/Msichana nimekubali kuingia kidato cha ……………………………….. cha shule ya sekondari Wigamba kama mwanafunzi wa kutwa tarehe ……………………………… nitafika shuleni bila kuchelewa
2. Nitatii sheria za shule na nitaisha maisha mazuri. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za kujitegemea
3. Naahidi kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
4. Sini ya Mwanafunzi …………………………………………….  Tarehe ……………………………..
Sehemu ya Mzazi/Mlezi

1. Mimi Mzazi/Mlezi …………………………………………………………………... Nimekubali motto wangu ……………………………………………………………………………….. asome katika shule ya Sekondari Wigamba kuanzia tarehe ……………………………. 
2. Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama ilivyotajwa katika barua.
Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya motto wangu kutii sheria za shule na kuishi maisha mazuri na muwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea.
3. Ninaamini kuwa motto wangu atafanya shughuli za Elimu ya kujitegemea (E.K.) kwa mikono kwa juhudi na maarifa bila kushurutishwa.
4. Nakiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada na michango yote na kufuata maelekezo yatakayotolewa na shule.
Jina la Mzazi/Mlezi ………………………………………………………………… S.L.P …………………………….

Saini ………………………………………………………. Tarehe …………………………………………………………
