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SHERIA NDOGO (KODI YA MAJENGO) (MAREKEBISHO) ZA 

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA ZA MWAKA, 2017 

 

 

Jina  1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria 

Ndogo za (Kodi ya Majengo (Marekebisho) za 

Halmashauri ya Jiji la Mbeya mwaka, 2017 na 

zitasomwa pamoja na Sheria Ndogo za (Kodi ya 

Majengo) za Halmashauri ya Jiji la Mbeya za 

mwaka, 2011 ambayo itajulikana kama Sheria 

Ndogo Kuu. 

Mwanzo wa 

kutumika 

2. Sheria Ndogo hizi zitaanza kutumika mara baada 

ya kutangazwa katika Gazeti la Serikali 

Tangazo la 

Serikali Na.374 

la 11/11/2011 

3. Sheria Ndogo hizi zinafanyiwa marekebisho 

kama ifuatavyo:- 

 



JEDWALI LA KWANZA 

 

MALIPO KWA MAJENGO YALIYOTHAMINIWA 
 
MAKAZI 

% 

BIASHARA 

% 

BIASHARA/ 

MAKAZI  

% 

UMMA 

% 

TAASISI 

% 

VIWANDA 

% 

BIASHARA/ 

VIWANDA 

% 

SHULE 

% 

0.1 0.15 0.15 0.15 0.15 0.15 0.15 0.15 

 

 

  
 

ENEO MAKAZI MAKAZI/ 

BIASHARA 

BIASHARA VIWANDA TAASISI/ 

VIVUTIO 

VYA 

MAFUTA 

Maeneo ya 

pembezoni mwa 

Mji katika Kata 

za Iziwa, Nsogo, 

Mwansanga, 

Itende, Tembela, 

Iduda, 

Mwansekwa na 

Itagano  

5,000/= 8,000/= 10,000/= 50,000/= 50,000/= 

Maeneo ya Mji 

na katikati ya 

Mji ambazo ni 

Kata zote 

zilizobaki baada 

ya kutoa Kata 

nane za 

pembezoni mwa 

Mji  

15,000/= 20,000/= 25,000/= 300,000/= 200,000/= 

 



Nembo ya Halmashauri imebandikwa kwenye Sheria Ndogo hizi kufuatia 

Azimio la Halmashauri lililotolewa katika kikao kilichoitishwa na kufanyika 

tarehe ……………… na ulibandikwa mbele ya: 
 

 

 

 

NACHOA N. ZACHARIA 

MKURUGENZI WA JIJI 

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA 
 

 

 

 

DAVID P. MWASHILINDI 

MSTAHIKI MEYA 

HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA 
 

 

 

NAKUBALI, 

 

 

DODOMA 

 

 

TAREHE: GEORGE B. SIMBACHAWENE (MB) 

WAZIRI WA NCHI – OR-TAMISEMI 

 


